ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-07-2008, 09:28   #269
prateeph
Junior Member

คะแนน: 0 prateeph is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Thotsagan อ่านกระทู้
ถ้าเฟืองท้าย ราคา 8000 นี่อาชีพเก่ามันต้องไม่ใช่ช่างยนต์แน่คับ สงสัยจะนักดาบ ฟันกระจาย 4.5 เต็มที่ก็ 5500 คับ ส่วนเรื่องรอบที่สวิงที่ เช็คสองอย่างนะครับ ง่าย ก็ถอดลิ้นปีกออกมาล้างก่อน ถ้ายังไม่หายก็ สเตปเสียตังแรก ก็ประมาณ 500 -1000 เปลี่ยนมอเตอร์รอบเดินเบา ถ้ายังไม่หายอีก ก็ วายริ่ง 1000% ส่วนเกียร์ที่มันกระตุกนี่ก็ คงเป็นเพราะรอบเดินเบามันสูงอ่ะคับ ยังไงก็ไปเจอกันได้นะครับวันที่ 3 สิงหา นี้

ปล. ฝากถึง พี่ ๆ เพื่อน ๆ เติ้ลมีโครงการ เปลี่ยนอีกแว้ว ค้าบ เปลี่ยนเปง เกียร์ ออโต้โฟร์วีล จับมา 13000 คับ เป็นเกียร์ 1KZ แต่ตอนนี้หาที่ขายเกียร์ลูกเดิมอยู่ มีคนให้ไว้ หมื่นนึง แต่ความ งก เข้าครอบงำ กำลังจะหาคนมาซื้อ 13000 เท่ากันไปเลย จะได้เหมือน เปลี่ยนจาก mt เป็น at หุหุ แต่จะเสร็จทันไป วันที่ 3 มั๊ยฟระเนี่ยแต่ยังไง ก็ต้องไปให้ได้ อิอิ
โปรเจค คุณเติ้ลเยอะจริงนะครับ ตั้งแต่ตามอ่านมาตอนเข้า เวป จนถึงตอนนี้ จนได้วางเครื่องวิ่งแล้ว
คุณเติ้ลยังคงมีอะไรๆ มาให้ลุ้นอยู่ตลอด ส่วนเรื่องเฟืองท้ายผมก็ได้ไอเดียและการเปลี่ยนเฟือง ท้ายจากคุณเติ้ลครับและ
เสียเงินค่าเปลี่ยนไป 2800 บาทรวมเทิร์นของเก่าและค่าแรงเปลี่ยนครับ(อาจได้ถูกก ว่านี้ด้วยซ้ำถ้าไม่เรื่องมาก) ก็รอดูโปรเจคต่อครับและขอบคุณ
คุณเติ้ลแบบอ้อมๆมาด้วยครับ
prateeph is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม