ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-02-2007, 13:40   #2
ชายต้น
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว ชายต้น

คะแนน: 19 ชายต้น is on a distinguished road
ฟิกมิก+แล้มด้าครับ(แลมด้า ออโต้แก๊ส) น่าจะจบ ที่ประมาณ 22000 บาท ก่อนติดตั้ง ต้องตรวจระบบน้ำมันให้สมบูรณ์ก่อนนะครับ เช่นหัวเทียน มอเตอร์เดินเบา ส่วนการสึกหรอ ผมว่าน้ำมันก็สึกหรอเหมือนกันครับ แต่ที่บางท่านอาจจะมากกว่าปกติ ก็น่าจะมาจากการจูนที่บาง ใช้มิกใหญ่ มากๆ รอบสูงๆ ก็บาง เพราะอากาสเข้าเยาะกว่าแก๊ส จึงอยู่ที่ช่าง และการวางระบบ ที่สำคัญคือ ความสวยงาม ส่วนอัตราเร่ง หลังติดตั้งแก๊ส ไม่ได้อืดอย่าที่หลายๆ ท่านคิด ถ้าระบบที่ติดตั้ง ถูกต้อง บูส มาเท่าเดิมแน่นอน ผมใช้มาตั้งแต่ สิงหา ทุกวันนี้ ผมคิดว่า คิดไม่ผิดที่ติดแก๊ส ประทับใจสุดๆ อัตรา การกินแก๊ส นอกเมือง ประมาณ กิโลเมตร ล่ะ 1.3 บาท ใน กทม. 1.6 บาท
ชายต้น is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม