ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-07-2008, 10:43   #12
jass
Junior Member

รูปส่วนตัว jass

คะแนน: 0 jass is on a distinguished road
Talking

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tibordee อ่านกระทู้
กระจ่างเลยครับ คือ ห่าง 35ซม จากพื้นถนน กับ ท้ายกะบะ แจ่มม
ผ่านแน่ๆอยู่แล้วครับไว้ใต้ท้อง แต่ต้องมีเหล็กกั้นให้ดีๆ ตีปิดดีๆ ตามสูตรกรมการขนส่งทางบก ผมไปถามที่ตรวจสภาพมาแล้วครับ แต่ต้องมีระยะห่างจากท่อไอเสีย ระยะห่างจากตัวถัง ระยะห่างจากพื้น ยางอะไหล่ถ้าคิดว่าไม่สำคัญก็เอาออกได้ แต่ต้องตามกำหนดกรมการขนส่งทางบกว่าห่างจากท้ายรถเท่ าไร เขาจะมีอยู่ในใบตรวจสภาพข้อ 8 ไปขอได้ที่ฝ่ายตรวจสภาพ อาคาร 4 จะกระจ่าง แต่ต้องทำตามกฏอย่างเคร่งครัดครับ ( คือผมจะทำแล้วผมไม่ทำ เพราะว่ายุ่งยาก ไว้ใต้ท้องกลัวว่าจะกระแทก หรือเก็บฝุ่น เก็บโคลน ดูแลลำบาก ถังผุ อื่นๆ อีกมากมาย ) เลยตัดใจ ใส่ในกระบะ ไม่ยุ่งยาก ถัง 64 ลิตร ยาว ไม่ใหญ่มาก เติมบ่อยหน่อยไม่เป็นไร เราวิ่งในกรุงเทพ ถ้าขึ้นเขาขึ้นดอย แต่ต้องเสียเงินทำคอลโซลปิดถังใหม่ ของเดิมเป็นที่วางแก้ว กับเก๊ะใส่ของ แอร์แขวน เลนต้องทำเพิ่มของเก่าเอาถังแก๊สมาอยู่แทนที่แล้วของ เก่าก็ต้องทิ้ง ถ้าจำเป็นจริงๆ ก็เติมน้ำมันได้ ไม่ได้ใช้แก๊ส 100% จึงไม่จำเป็น ปั๊มก็มีเยอะแล้ว
jass is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม