ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-07-2008, 21:42   #1
ERIC
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 ERIC is on a distinguished road
1jz ge vvti ติดแก๊สระบบหัวฉีดดีกว่าจริงหรือไม่ครับ

พอดีวันนี้ได้เครื่อง vvti มา เพราะเครื่อง ฝาดำ กับ ฝาขาวธรรมดา
สภาพรับไม่ได้จริงๆ เลยต้องยอมจ่ายแพงอีก 5,000 (ไม่รู้คิดถูกรึป่าวที่มาเลือก vvti)

แต่พอมาถามช่างติดตั้งแก๊สเค้าแนะนำว่าระบบหัวฉีดดีก ว่าเพราะ
จะทนทานกว่า เพราะก้านสูบ vvt จะเล็กกว่าของ ge ธรรมดา จริงไหมครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
ERIC is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม