ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-06-2008, 10:29   #3
pomsena
Senior Member

รูปส่วนตัว pomsena

คะแนน: 17 pomsena is on a distinguished road
แต่ผมคิดว่าผมขับแบบปกตินะครับ ไม่ได้ชอบอัดลากรอบ คือถ้าวิ่งมาปกติไม่เกิน 2500 รอบที่ความเร็ว 110 Km/H มันจะไม่เป็นนะครับ แต่เมื่อใดก็ตามที่มีการเหยียบเร่งแซง หรือโอเวอร์ไดรฟ มันถึงจะเป้นนะครับ ถ้าเป็นแบบนี้แล้วอายุการใช้งานของเครื่องจะมีปัญหาม ั้ยครับ แล้วเรามีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ หม้อน้ำผมเปลี่ยนใหม่ พัดลม 2 ตัวติดตลอดตั้งแต่เริ่มบิดกุญแจ

มันเป็นเฉพาะตอนวิ่งแก็สนะครับ เคยลองถามช่างเคดูบอกว่ามันอาจจะเป็นไปได้ที่แก็สบาง ไป แต่ผมก็ปรับแก็สเพิ่มมาอีก 1 รอบแล้วก็ยังเป็นอยู่

อีกนิดนึงนะครับ เพิ่งเปลี่ยนถ่ายหม้อน้ำไปเมื่อวันเสาร์นี้เองครับที ่ร้านหม้อน้ำพร้อมเติมน้ำยาคูลแลนท์ ส่วนพัดลม 2 ตัวนี่น่าจะแรงมาก ๆ แล้วนะครับ พอบิดกุญแจแล้วเสียงลมจากพัดลมดังมาก ๆ เลยครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moonlight : 17-11-2009 เมื่อ 12:45.
pomsena is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม