ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-06-2008, 23:51   #7
Chai
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว Chai

Car Brand: Hilux Mighty-X
Engine Type: 1JZ-GTE + M/T
คะแนน: 18 Chai is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Chai Send a message via Skype™ to Chai
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suankularb อ่านกระทู้
1j Bo เช่นกัน ติดมิก ไม่ใส่แลมด้า วิ่งok แต่ปัญหา ที่พบคือ เวลากดๆ ติดบูส สังเกตุจังหวะคายบูสของโบออฟ จะมีกลิ่นแก๊สเข้าในตัวรถ อยากทราบว่าเวลาบูสคายจะมีกลิ่นแก๊สออกมาด้วยหรือ หรือว่าจูนหนาไปด้วยครับ เช็ครั่วคร่าวๆ ก็ไม่น่าจะมีจุดรั่วนะ (ผมยังเป็นโบออฟเดิมติดรถ แต่ถอดท่อยางออก แล้วอุดไว้ข้างหนึ่ง ) แนะนำด้วยครับ
ถ้าช่วงที่บูสท์เต็มที่แล้วยกจนโบออฟคาย มันก็มีแก๊สออกมาบ้างครับแต่ในปริมาณที่น้อยมาก ๆ (ไม่อันตราย) แต่อีกจุดนึงสำหรับ Fixmix คือพาวเวอร์วาล์วครับ แต่ก่อนผมใช้อยู่ก็เจอปัญหานี้ แก๊สมันจะรั่วออกมาตามเกลียว ไม่ว่าจะใช้แบบทองเหลืองหรืออลูมิเนียม มันก็มีออกอยู่ดีไม่มากก็น้อย ทางแก้ก็คือใช้เทปพันเกลียวครับ ก็ช่วยได้...แต่ถ้ามีการปรับพาวเวอร์วาล์วไปสักพักก็ มีรั่วอีก

.... พอมาใช้แลมด้า ก็ไม่มีแล้วครับเพราะมันปิดหมด ลองตรวจสอบดูนะครับ

อ้อ...อย่าลืมเช็คพวกข้อต่อท่ออินเตอร์ต่าง ๆ ด้วยนะครับว่าหลุดหรือหลวมบ้างหรือป่าว