ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-06-2008, 20:57   #5
kkk
Senior Member

รูปส่วนตัว kkk

Car Brand: mitsubishi/civic/strada/MigthyX/CivicFb
Engine Type: d15b/1UZ-Fe/1jz-ge/Vtec
คะแนน: 17 kkk is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Baby-J อ่านกระทู้
เป็นสมาชิกใหม่ ความรู้น้อยครับ ทนราคาน้ำมันไม่ไหวแล้ว เลยจะเอาเจ้าไมตี้ไปวาง 1jz-gte แล้วดมแก็ส เพื่อนเจ้ากรรมบอก ถ้าเป็นโบ ต้องแบบหัวฉีดเท่านั้น ตายล่ะ งบบ่มี คงไหวแค่ Fixmix

สรุปแล้ว จะรอดป่าวครับผม มีผลเสียอย่างไรบ้าง 1jz-gte ต้องมีงบเปลี่ยนอะไหล่ทุกกี่เดือน
ในไมตี้ เน้นวิ่งบ่อย ไกลบ้าง ใกล้บ้างแต่ไม่ค่อยได้บรรทุก นานๆทีถึงจะเปรี้ยวซิ่ง ตามประสาวัยรุ่นตอนปลาย
- ใช้อยู่ครับ วิ่งดีครับไม่เคยแบ็คครับ มิกธรรมดา+แลมด้า+หม้อสตาร์แก็ส ครับ แต่ก่อนกินสุดๆ นอกเมือง 2.5 บาท/กม ตอนนี้จูนใหม่ ขับในเมืองแบบไม่บูส ไม่น่าเกิน2.2บาท/กม ครับ นอกเมือง 1.5-1.8 โอเคแล้วครับ
kkk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม