ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-06-2008, 15:18   #1498
tit
Junior Member

คะแนน: 0 tit is on a distinguished road
อยากลงเครื่องใหม่ 1jหรือ2jดีอ่ะ รถตู้โตโยต้า หัวจรวดอ่ะ

อยากลงเครื่องใหม่ รถตู้โตโยต้า หัวจรวดอ่ะ คอมมิวเตอร์ เครื่อง 3000อ่ะ ปี2002
เปลี่ยนใส่1jหรือ2jดีอ่ะ จะเอาไปติดแก็ส Ngv
ราคาค่าติดตั้งเท่าไรอ่ะทั้งของ1jและ2j
และราคาติดแก๊สอ่ะเท่าไร
แล้วเครื่องเดิมที่ติดมากับรถขายได้เท่าไรอ่ะ
บ้านอยู่แถวพระนั้งเกล้าอ่ะติดที่ไหนดีอ่ะ ช่วยเเนะหน่อย
ช่างเคราดีไหม ช่วยแนะนำหน่อยครับ

++++++++++++++
ตอบคุณ ทิด
เอาว่าถ้าอยากลงเครื่อง บอดีนี้ลงได้หมดครับ
ทั้ง 1JZ GE รึ 2 JZ GE รึจะลงเครื่องเทอร์โบ
แต่ผมเองก้อไม่สนับสนุนนักครับ
เพราะตัวเครื่องมันอยู่ลึกการดูแลยาก เอาว่า
ง่ายที่สุด ขอให้เลือก 2JZ GE นะครับไม่ต้องโบ
ลงแล้วจะติดแก๊ส ระบบดี ๆ หัวฉีดเลย หรือจะเลือกระบบทั่วไป ก้อได้ทั้งนั้นครับ
ตามนี้นะครับ

^
^
^
JZ_M-1248 นะครับ
ยินดีต้อนรับสู่คลับ JZ บ้านแห่งมิตรภาพและความเมาครับ

..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย najake@lampang : 22-08-2008 เมื่อ 14:31.
tit is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม