หัวข้อ: ควันขาว
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-05-2008, 16:35   #4
ชายต้น
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว ชายต้น

คะแนน: 19 ชายต้น is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tiger9669 อ่านกระทู้
ขอความรู้หน่อยครับ รถผมเวลาสตาร์ทตอนเช้า หรือ ตอนอากาศเย็นหลังฝนตก จะมีควันขาวออกจากท่อไอเสีย อยากทราบว่า มันบ่งบอกอาการเครื่องยนต์ อย่างไรบ้างครับ แล้วตอนเดินเบาด้วยแก๊ส เครื่องยนต์มีอาการสั่นเหมือนจะดับ แต่ไม่ดับน่ะครับ จะแก้ไขตรงไหนดีครับ

ถ้าเป็นไอน้ำตอนเครื่องเย็น หรืออากาสเย็น แสดงว่าเครื่องยนต์เผาไหม้สมบูรณ์ครับ เครื่องอาการสั้นลองปรับไอเดิลที่หม้อต้มดูนะครับ
ชายต้น is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม