ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-05-2008, 10:32   #46
lyut
Member

รูปส่วนตัว lyut

คะแนน: 17 lyut is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง lyut
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ผมตั้งข้อสังเกตว่าพลังงานทางเลือกมีความต้องการสูงม าก ปริมาณรถที่ต้องการวางเครื่องติดแก๊สมีปริมาณเพิ่มขึ ้นมาก แต่อู่ที่ติดตั้งมีการเพิ่มขึ้นไม่มาก อู่ต่าง ๆ จึงเร่งรีบรับงานจนเกินกำลัง และรับสมัครคนงานโดยที่มีการเรียนรู้และมีฝีมือที่ยั งไม่ได้มาตรฐาน หากการดูแลควบคุมงานของหัวหน้าช่าง หรือเจ้าของอู่ไม่ดีพอ โอกาสที่จะเกิดเหตุการณ์ดังกล่าวเป็นไปได้สูง
หากทางฝ่ายเจ้าของอู่มีอคติกับลูกค้า คิดว่าเจ้าของรถจูจี้เรื่องมากช่างติ รถอาจมีปัญหาก่อนมาทำก็ได้ เขารับงานมากมีรถออกจากอู่ก็ไม่น้อยไม่เห็นจะมีปัญหา เลย หากคิดเช่นนี้ก็จะกลับสร้างความเดือดร้อนกับลูกค้าที ่มีปัญหาจริง ๆ และจะเป็นผลเสียกับอู่เอง
ส่วนลูกค้าเมื่อเจอกับเจ้าของอู่ที่พูดคุยกันไม่รู้เ รื่อง ต่างคนต่างแรงก็ไม่มีประโยชน์อะไร หากคุยกันดี ๆ แล้วไม่รู้เรื่อง เป็นผมจะเอารถไปจอดข้าง ๆ ร้านและทำป้ายประจานตัวโต ๆ ให้รถที่จะเข้ากับอู่นี้หมดหนทางทำมาหากินเลย.
lyut is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม