ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-05-2008, 23:08   #7
natt ^^JZ GET^^
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 natt ^^JZ GET^^ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chai อ่านกระทู้
พวกเพาเวอร์วาล์วจะเทอร์โบไม่เทอร์โบมันก็ใช้เหมือนก ันครับ แล้วมันก็ชอบมีกลิ่นออกมาแบบนี้แหละครับเวลาที่เราบู สท์ ลองเอาฟองน้ำชุบน้ำผสมซันไลด์มาเช็คดูก็ได้ครับ เร่งเครื่องแรง ๆ เร็ว ๆ แล้วปล่อยมันจะมีฟองอากาศออกมาเลยครับ เพาเวอร์วาล์วมันค่อนข้างจะรัี่วออกมาง่ายตามเกลียวค รับ วิธีแก้คือใช้เทปพันเกลียวพันก็พอช่วยได้ครับ แต่พอเรามีการหมุนปรับไปมามันก็จะหลวมอีกอยู๋ดี หรือเปลี่ยนไปเป็นแลมด้าเลยครับ รับรองไม่มีออกมาทางนี้แน่ ๆ ถ้าหัว Stepmotor มันไม่กระเด็นออกมาซะก่อน อิอิ

BIRDBIRD ใช่ๆใส่แลมด้าเลย แรง + ประหยัดด้วย

^
^
^ ขอบคุณมากครับ .......
natt ^^JZ GET^^ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม