อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PruToe
ถ้าเฉลี่ย จะตกกิโลละกี่บาทครับ รบกวนด้วยครับ เพราะกำลังจะไปลง เจโบวีวี เพื่อไปใช้แก้สครับ(อยากทราบความคิดเห็นหน่อยครับว่า คุ้มมั้ย)
แล้วราคาเครื่องเจโบวีวี นี้ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ บวกค่าวางด้วย
|
ราคาแกสตั้งหารด้วยอัตราการกินแกส
-ราคาแกส11.75
-กิน7 กม/ล
=11.75/7 =1.67 บาทต่อกิโลเมตร ครับถูกกว่านำ้มัน สองบาทต่อ กม อิอิ