ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-04-2008, 09:05   #1
m_advance_club
Junior Member

รูปส่วนตัว m_advance_club

คะแนน: 0 m_advance_club is on a distinguished road
ขอความรู้เรื่องการจูนแก๊สระบบ Mixer หน่อยครับผม

รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ หน่อยนะครับผม
คือว่า ผมได้ไปติดแก๊สมา เป็นระบบ Mixer แล้วผมอยากจะลองจูนเล่นเองอะครับผม
ผมใช้เครื่องยนต์ 1JZ-GE ฝาดำ ใช้หม้อต้มของ ไบแก๊ส ครับผม....

เท่าที่ผมดูช่างเค้าปรับ คือมันจะมีตัววาล์ว หมุน ตรงท่อก่อนเข้าลิ้นปีกผีเสื้อ 1 ตัว ไว้สำหรับปรับแก๊ส
และก็มีสกรูตรงหม้อต้ม 2 ตัว คือ ที่ใช้ไขควงปรับ 1 ตัว (เป็นทองเหลือง) และอีกตัวเป็นตัวปรับสกรูแบบใช้มือหมุน( สีดำ)

คือผมอยากทราบว่า เค้าใช้การจูนกันอย่างไรอ่ะครับ ....อยากทราบวิธีครับผม

ท่านใดมีความรู้ ช่วยรบกวนสอนผมหน่อนนะครับผม คืออยากทราบระบบของมันครับ ขอบคุณครับ
m_advance_club is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม