ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-04-2008, 08:53   #1
cpong67
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว cpong67

คะแนน: 18 cpong67 is on a distinguished road
Sport Rider จะหลบท่อไอเสีย

ถังติดใต้ท้องรถ Sport Rider จะหลบท่อไอเสียครับ

ใครพอจะรู้บ้างครับ ว่า ระเบียบการติดตั้งท่อไอเสียของขนส่ง สำหรับรถใช้แก๊ส
นอกจาก ท่อต้องห่างจากถังและท่อแก๊ส เกิน 10 ซม. แล้ว มีอะไรอีกบ้างครับ
อยากทำให้ถูกต้อง

ท่อออกข้างรถ ก่อนล้อหลัง ได้ไหมครับ
ความสูงท่อจากพื้น มีกำหนดหรือไม่ครับ
ท่อถ้าปล่อยปลายออกท้าย (ซ้ายหรือขวา) แต่ปลายท่ออยู่ประมาณแค่กลางล้อหลัง ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
cpong67 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม