ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-03-2008, 13:53   #10
apinui
Senior Member

รูปส่วนตัว apinui

Car Brand: IsuZu D-max
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i
คะแนน: 17 apinui is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mr.bobby อ่านกระทู้
แรกๆ ก็ตัดสินใจนาน พอควร ว่าจะเอาอย่างไร กับค่าน้ำมันดี แพงซะเหลือเกิน และแล้ว ก็สรุปลง 2J-GE ฝาดำ แก๊สนั้นใช้ระบบหัวฉีด AG พอเอาเข้าอุ่วันแรก กลับบ้านไปนอนไม่หลับ ก็ด้วยภาษา คนเสียดายเครื่อง เดิม วิ่งมา 100,000 Km เอง นอนท่อง นะโม สังโฆ ไอพวกเพื่อนเวน ตอนจะวางเครื่องติดแก๊ส มัน ด่าเช็ดซะ พอวางแล้วดี แม่มจะเอามั่ง ตอนมันด่าเช็ดไอเราก็ทำเป็นหูทวนลม บอก ตัดสินใจแล้วรถซื้อมาไม่ขายโว้ย

ฮ่าๆๆ ความรู้สึกเดียวกันเลยครับ .....

วันที่เอารถไปทิ้งที่อู่ ใจหายเพราะเสียดายรถจริงๆ นอนไม่หลับเลย .... คิดอยู่ทั้งคืนว่า ตัดสินใจถูกหรือเปล่า ....

ก็ยินดีต้อนรับครับ ..ผมก็ใช้ D-Max วาง 2J VVTi ครับ ....

แต่แก็สผมไม่ได้ติดหัวฉีดนะ ติดแบบวาริเอาน่ะครับ ...พอดีเงินน้อย ...

อย่าลืมเอารูปมาให้ชมนะครับ จะรอดู....
apinui is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม