ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   ถามพี่เคกับ A32 (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=36316)

siraphop 26-06-2009 22:53

ถามพี่เคกับ A32

ถามให้แฟนหน่อยครับ...รถcefiroVQ2.0 A32 ติดแกสLPG แบบมีหม้อต้มมา(เค้าเรียกแบบไหนคับ) แต่เกิดback บ่อยมาก และรถวิ่งไม่ออกเลย รอบไม่นิ่ง ม้าหายเกือบหมด 120-140ต้องลุ้นอ่ะครับ..แก้ไขงัยดีครับ.
1.โมเ้ป็นหัวฉัดดีมั๊ย ราคาที่ร้านพี่เคคิดเท่าไหร่ครับ(ถังแกสเดิม)
2.เปลี่ยนเครี่องเป็นVQ2.5+แกส ไปเลยดีมั๊ย ราคาที่ร้านพี่เคคิดเท่าไหร่ครับ(ถังแกสเดิม)
3.อื่นๆโปรดแนะนำ
หมายเหตุ...ต้องนัดล่วงหน้ากี่วันและทำกี่วันครับ

nakhonsawancar 27-06-2009 09:07

A32 ลองเช็คที่คอยล์ดู่อะครับ (อาการที่แบ็คนะครับ)
ที่เหลือรออาจารย์เคมาตอบนะครับ คริคริ

siraphop 27-06-2009 20:57

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakhonsawancar (348444 กระทู้)
A32 ลองเช็คที่คอยล์ดู่อะครับ (อาการที่แบ็คนะครับ)
ที่เหลือรออาจารย์เคมาตอบนะครับ คริคริ

ขอบคุณคับ:)รอพี่เคอยู่ครับ:emo_toon09: :(

เค_คลองสาม 29-06-2009 01:57

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakhonsawancar (348444 กระทู้)

ถ้าจะแก้เรื่องแบ็ค มันคงแก้ให้หายขาดไม่ได้น่ะครับสำหรับระบบดูด แต่ทำให้มันหายไปได้ แต่ไม่ขาดเนื่องจากถ้าคอลย์ยังรั่วอยู่(ปลั๊กคอยล์) แต่ทำการรักษาโดยการเปลี่ยนปลั๊กครับ มันก็จะหาย แต่ใช้ไปนาน ๆ มันก็จะเป็นอีก แต่นานครับ แต่ถ้าเป็นระบบหัวฉีดมันก็จะไม่มีอาการแบ็คครับ และรถก็จะวิ่งได้เหมือนเดิม แรงเหมือนเดิม เพราะระบบหัวฉีดมันไม่มีอะไรไปขวางอากาศอ่ะครับ:)
ส่วนราคาผมทำอยู่ที่สองหมื่นปลายครับ :)

siraphop 30-06-2009 21:47

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม (349532 กระทู้)
ถ้าจะแก้เรื่องแบ็ค มันคงแก้ให้หายขาดไม่ได้น่ะครับสำหรับระบบดูด แต่ทำให้มันหายไปได้ แต่ไม่ขาดเนื่องจากถ้าคอลย์ยังรั่วอยู่(ปลั๊กคอยล์) แต่ทำการรักษาโดยการเปลี่ยนปลั๊กครับ มันก็จะหาย แต่ใช้ไปนาน ๆ มันก็จะเป็นอีก แต่นานครับ แต่ถ้าเป็นระบบหัวฉีดมันก็จะไม่มีอาการแบ็คครับ และรถก็จะวิ่งได้เหมือนเดิม แรงเหมือนเดิม เพราะระบบหัวฉีดมันไม่มีอะไรไปขวางอากาศอ่ะครับ:)
ส่วนราคาผมทำอยู่ที่สองหมื่นปลายครับ :)

ขอบคุณครับ...สรุปไม่ต้องเปลี่ยนคอยล์ ถ้าแปลงเป็นหัวฉีดใช่ป่าวครับ ถ้าเปลี่ยนตัวละเท่าไหร่ และต้องเปลี่ยนหมดป่าวครับ..:emo_toon02: :emo_toon05:

เมื่อวันก่อนไปให้ศูนย์นิสสันเช็คคับ...เค้าบอกว่าคอ ยล์เสียยากครับ มันต้องใช้เครื่องมือพิเศษเช็ค แล้วช่างข้างนอกจะมีหรือ แล้วจะรู้ได้งัย...ผมเลยบอกเช็คให้หน่อยได้ไหม...แต่ ช่างไม่เช็คให้เอาแต่ยืนยันว่าไม่เสียหรอก(แล้วจะพูด ทำมัยว่ะ่เนี๊ย) เลยสับสนและงงนิดหน่อยอะคับ..เอาเป็นว่า
เดี๋ยวจะให้แฟนโทรไปคุยและนัดพี่อีกทีนะคับ จะได้ไปเช้าและรับรถเย็น(จากที่พี่บอกในกระทู้อื่น)

เค_คลองสาม 02-07-2009 06:55

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ siraphop (350995 กระทู้)
ขอบคุณครับ...สรุปไม่ต้องเปลี่ยนคอยล์ ถ้าแปลงเป็นหัวฉีดใช่ป่าวครับ ถ้าเปลี่ยนตัวละเท่าไหร่ และต้องเปลี่ยนหมดป่าวครับ..:emo_toon02: :emo_toon05:

เมื่อวันก่อนไปให้ศูนย์นิสสันเช็คคับ...เค้าบอกว่าคอ ยล์เสียยากครับ มันต้องใช้เครื่องมือพิเศษเช็ค แล้วช่างข้างนอกจะมีหรือ แล้วจะรู้ได้งัย...ผมเลยบอกเช็คให้หน่อยได้ไหม...แต่ ช่างไม่เช็คให้เอาแต่ยืนยันว่าไม่เสียหรอก(แล้วจะพูด ทำมัยว่ะ่เนี๊ย) เลยสับสนและงงนิดหน่อยอะคับ..เอาเป็นว่า
เดี๋ยวจะให้แฟนโทรไปคุยและนัดพี่อีกทีนะคับ จะได้ไปเช้าและรับรถเย็น(จากที่พี่บอกในกระทู้อื่น)

คอลย์ที่ศูนย์ราคาประมาณ สามพันกว่าต่อตัวน่ะครับ แต่ที่ผมบอกว่าให้เปลี่ยนเฉพาะแกนได้ ราคาน่าจะถูกลงเยอะครับ แต่ที่ซื้อคงต้องซื้อแถมคลองถมอ่ะครับ เดี๋ยวจะหาข้อมูลให้น่ะครับว่าร้านอะไร:emo_toon03:

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 23:42