ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   ขอถามคุณ K เรื่องเฟืองท้าย (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=27014)

chartchai 06-12-2008 18:35

ขอถามคุณ K เรื่องเฟืองท้าย

ผมใช้รถอีซูซุแอดเวนเจอร์เปลี่ยเครื่องเป็น 1J VVTi ติด LPG g เรียบร้อยแล้วแต่ไม่ได้เปลี่ยนเฟืองท้ายเวลาวิ่งมีเส ียเพลากลางและรู้สึกว่าวิ่งไม่เนียนเลยอยากถามว่าถ้า นำรถไปเปลี่ยนเฟืองท้ายกับคุณ K ตรวจเช็คความสมบรูณ์ของรถ จะใช้ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่และใช้เวลากี่วันครับ รถเปลี่ยนเครื่องมาหลายเดือนแล้ว ช่วยตอบด้วย อีกอย่างแอร์ไม่เย็นเลย ทั้งที่นำไปล้างตู้แอร์แล้วด้วย ขอขอบคุณครับ:emo_toon07:

เค_คลองสาม 06-12-2008 19:09

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chartchai (233203 กระทู้)
ผมใช้รถอีซูซุแอดเวนเจอร์เปลี่ยเครื่องเป็น 1J VVTi ติด LPG g เรียบร้อยแล้วแต่ไม่ได้เปลี่ยนเฟืองท้ายเวลาวิ่งมีเส ียเพลากลางและรู้สึกว่าวิ่งไม่เนียนเลยอยากถามว่าถ้า นำรถไปเปลี่ยนเฟืองท้ายกับคุณ K ตรวจเช็คความสมบรูณ์ของรถ จะใช้ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่และใช้เวลากี่วันครับ รถเปลี่ยนเครื่องมาหลายเดือนแล้ว ช่วยตอบด้วย อีกอย่างแอร์ไม่เย็นเลย ทั้งที่นำไปล้างตู้แอร์แล้วด้วย ขอขอบคุณครับ:emo_toon07:

ค่าใช้จ่ายรวมน่าจะมีหมื่นบวกลบอ่ะครับ ส่วนเรื่องแอร์ไม่เย็น ที่เคยเห็นน่าจะเป็นจากตัวคอมแอร์ครับ แรงดันไม่ดีแล้ว เพราะว่าคอมวีวี ชอบมีปัญหาอ่ะครับ:)

chartchai 07-12-2008 09:45

ถามช่าง K ต่อ

เฟืองท้ายที่จะเปลี่ยนตัวนี้จะมีระบบเบรคมาให้ด้วยใช ่ไหมครับ และใช้เวลากี่วัน

เค_คลองสาม 08-12-2008 07:04

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chartchai (233362 กระทู้)
เฟืองท้ายที่จะเปลี่ยนตัวนี้จะมีระบบเบรคมาให้ด้วยใช ่ไหมครับ และใช้เวลากี่วัน

เป็นการยกเพลา จะได้ทั้งเส้นเลยครับ เป็นดิสบ์เบรคในตัวเลยครับ ใช้เวลาวันเดียวอ่ะครับ:)

chartchai 08-12-2008 14:51

ถามช่าง K ต่อ

ที่ร้านดูเรื่องแอร์ด้วยหรือเปล่าและถ้าผมจะนำรถไปเป ลี่ยนเฟืองท้ายที่ร้านคุณ K ช่วงเวลาไหนเหมาะครับ:emo_toon03: ช่วยบอกหน่อยครับเพราะผมอยู่มหาชัย

เค_คลองสาม 09-12-2008 07:12

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chartchai (233941 กระทู้)
ที่ร้านดูเรื่องแอร์ด้วยหรือเปล่าและถ้าผมจะนำรถไปเป ลี่ยนเฟืองท้ายที่ร้านคุณ K ช่วงเวลาไหนเหมาะครับ:emo_toon03: ช่วยบอกหน่อยครับเพราะผมอยู่มหาชัย

ถ้าจะมาก็มาตั้งแต่เช้าอ่ะครับ เพราะผมต้องไปซื้อเพลาเฟืองท้ายให้ ครับเพราะผมเคยเจอว่าซื้อรอแล้วไม่มาอ่ะครับ คงต้องมาแล้ววิ่งไปซื้ออ่ะครับ หรือไม่ก็ต้องโอนเงินมาก่อนแล้วผมก็ซื้อของรอไว้ แล้วนัดวันมาใส่อ่ะครับ:)

chartchai 11-12-2008 17:56

ขอโทษช่าง K ด้วยครับ

ที่นัดไว้เมื่อวันที่ 10 แล้วไม่ได้ไปเพราะลูกสาวไม่สบาย แต่ผมไปทำแน่แต่คงเป็นช่วงเลยวันที่ 26 นี้
ไปแล้วเพราะช่วงนี้มีธุรจริง ๆ ครับ :emo_toon07:

chartchai 06-01-2009 13:59

ถามช่าง K

รถอีซูซุแอ็ดเวนเจอร์ สีนำเงิน ปรับปรุงไปถึงไหนแล้วครับเพราะอยางไปรับรถช่างเสาร์ห รืออาทิตย์
เพราะวันที่ 17-18 ต้องใช้รถไปต่างจังหวัด

เค_คลองสาม 07-01-2009 07:34

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chartchai (246889 กระทู้)
รถอีซูซุแอ็ดเวนเจอร์ สีนำเงิน ปรับปรุงไปถึงไหนแล้วครับเพราะอยางไปรับรถช่างเสาร์ห รืออาทิตย์
เพราะวันที่ 17-18 ต้องใช้รถไปต่างจังหวัด

ปรับปรุงเครื่องเสร็จแล้ว ตอนนี้เหลือทำไฟครับ เพราะเมื่อวานรื้อมาทำไฟใหม่ครับ น่าจะเสร็จภายในอาทิตย์นี้ครับ เพราะผมเองก็ไม่ค่อยได้อยู่ร้านช่วงนี้ เพราะต้องไปงานศพหลานอ่ะครับ อาจจะช้าลงไปนิดครับ ต้องขอโทษอย่างสูงครับ :emo_toon05:

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 23:54