ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   รบกวนด้วยครับ รถดับ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=68837)

yoyo! 12-11-2012 13:43

รบกวนด้วยครับ รถดับ

เจโบ ออโต้ ใช้แก๊สหัวฉีด ขับต่อเนื่องเปิดแอร์ไม่ดับแต่จอดเดินเบาหรือยกคันเร ่งจะติดไฟแดงเครื่องดับเลยครับ แต่ใช้น้ำมันไม่ดับครับ แต่เครื่องเดินหอบๆ ใช้น้ำมัน 91 ครับใน bm e36 รบกวนผู้รู้ด้วยครับ เพิ่งได้รถมา3-4เดือนเองงานเข้าซะแล้ว:frown:

BirdyReds 12-11-2012 16:28

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoyo! (833271 กระทู้)
เจโบ ออโต้ ใช้แก๊สหัวฉีด ขับต่อเนื่องเปิดแอร์ไม่ดับแต่จอดเดินเบาหรือยกคันเร ่งจะติดไฟแดงเครื่องดับเลยครับ แต่ใช้น้ำมันไม่ดับครับ แต่เครื่องเดินหอบๆ ใช้น้ำมัน 91 ครับใน bm e36 รบกวนผู้รู้ด้วยครับ เพิ่งได้รถมา3-4เดือนเองงานเข้าซะแล้ว:frown:

ต้องเอาคอมเสียบดูครับ ว่ามีอะไรผิดปกติรึเปล่า..
ถ้าไม่มีก็ลองจูนใหม่ดูครับ :)

http://www.clubjz.net/showthread.php...825#post680825

yoyo! 18-11-2012 12:09

ไปเช็คมาแล้วครับร้านแก๊สแถวบ้านไม่สามารถเช็คได้เลย ครับ แก๊สรถผมยี่ห้อ Ben tech อ่ะครับแถวบ้านส่วนใหญ่มีแต่ Ac กลุ้มใจจริงๆ ขับแก็สพอได้สดุดบ้างแต่จอดเดินเบาดับเลย ตอนนี้แก้ปัญหาโดยการสับเป็นน้ำมันตอนติดไปแดงเอาอ่ะ ครับ ไม่รู้จะแก้อย่างไรดี:frown:

เค_คลองสาม 20-11-2012 07:23

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoyo! (834259 กระทู้)
ไปเช็คมาแล้วครับร้านแก๊สแถวบ้านไม่สามารถเช็คได้เลย ครับ แก๊สรถผมยี่ห้อ Ben tech อ่ะครับแถวบ้านส่วนใหญ่มีแต่ Ac กลุ้มใจจริงๆ ขับแก็สพอได้สดุดบ้างแต่จอดเดินเบาดับเลย ตอนนี้แก้ปัญหาโดยการสับเป็นน้ำมันตอนติดไปแดงเอาอ่ะ ครับ ไม่รู้จะแก้อย่างไรดี:frown:

น่าจะใช้โปรแกรมagจูนได้มั่งครับ ถ้าผมจำไม่ผิดน่ะครับ:)

yoyo! 20-11-2012 14:06

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม (834542 กระทู้)
น่าจะใช้โปรแกรมagจูนได้มั่งครับ ถ้าผมจำไม่ผิดน่ะครับ:)

ขอบคุณครับพี่เค ผมที่เคยโทรไปถามเรื่องวางเครื่องกับพี่อ่ะครับจากเล ย ช่างแถวบ้านเค้ามีแต่ ac อ่ะครับแต่ผมก้อไม่แน่ใจว่าสาเหตุที่รถดับเพราะอะไรก ันแน่ เลยขอเก็บตังก่อนแล้วว่าจะลงไปหาพี่ที่ร้านทีเดียวเล ยครับ:confused:

best up 27-11-2012 20:14

สายแวคคั่มที่หม้อต้มหลุดหรือเปล่า

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoyo! (834619 กระทู้)
ขอบคุณครับพี่เค ผมที่เคยโทรไปถามเรื่องวางเครื่องกับพี่อ่ะครับจากเล ย ช่างแถวบ้านเค้ามีแต่ ac อ่ะครับแต่ผมก้อไม่แน่ใจว่าสาเหตุที่รถดับเพราะอะไรก ันแน่ เลยขอเก็บตังก่อนแล้วว่าจะลงไปหาพี่ที่ร้านทีเดียวเล ยครับ:confused:

สายแวคคั่มที่หม้อต้มหลุดหรือเปล่า

samasun_007 29-11-2012 09:59

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoyo! (834619 กระทู้)

อาการนี้เคยเปนครับคล้ายๆกันผมเปนที่จูนเเก๊ซนั่นแหล ะครับจูนไม่นิ่งพอดีหัดจูนกันเองพอได้ค่านิ่งดีก็ไม่ เปนอะไรเลย:)

yoyo! 14-12-2012 15:49

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ best up (835930 กระทู้)

ลองเช็คดูแล้วครับมันจะออกหลวมๆหน่อยผมเลยตัดแล้วเสี ยบเข้าไปใหม่แน่นเลย แต่ก้อยังดับเหมือนเดิมครับ ลองสังเกตดูมักจะดับตอนขับมาร้อนๆจอดเปิดหรือปิดแอร์ ก้อดับตอนพัดลมไฟฟ้าจะทำงานพอทำงานรอบตกเครื่องดับเลยครับ เป็นเพราะสาเหตุอะไรครับ มอเตอร์เดินเบาหรือป่าวครับ:( แต่น้ำมันไม่เป็นไรเลยครับทั้งเปิดและปิดแอร์:confus ed:

borancar 17-12-2012 20:31

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoyo! (839426 กระทู้)
ลองเช็คดูแล้วครับมันจะออกหลวมๆหน่อยผมเลยตัดแล้วเสี ยบเข้าไปใหม่แน่นเลย แต่ก้อยังดับเหมือนเดิมครับ ลองสังเกตดูมักจะดับตอนขับมาร้อนๆจอดเปิดหรือปิดแอร์ ก้อดับตอนพัดลมไฟฟ้าจะทำงานพอทำงานรอบตกเครื่องดับเลยครับ เป็นเพราะสาเหตุอะไรครับ มอเตอร์เดินเบาหรือป่าวครับ:( แต่น้ำมันไม่เป็นไรเลยครับทั้งเปิดและปิดแอร์:confus ed:

น่าจะไม่มีการตั้งชดเชยตอนน้ำร้อนนะครับ แก๊สมันบางเลยดับ

เค_คลองสาม 21-12-2012 20:26

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoyo! (839426 กระทู้)

ลำบากหน่อยครับ แถวนี้ยังหายากเลยครับ:)

yoyo! 22-12-2012 13:11

คงต้องเก็บตังค์ลงไปหาพี่เคแล้วครับ:)

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 16:01