ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   จะซื้อ Sport Rider เปลี่ยนเครื่อง ติดแก๊ส สอบถามพี่เค หน่อยคับ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=20498)

pipoo 03-08-2008 19:07

จะซื้อ Sport Rider เปลี่ยนเครื่อง ติดแก๊ส สอบถามพี่เค หน่อยคับ

ผมกำลังจะซื้อ Sport Rider มือ 2 อยู่ครับ คาดว่าจะซื้อภายในเดือนนี้ครับ
TOYOTA SPORTRIDER AUTO 1KZ TURBO ปี 2000 3000 cc ครับ

จุดประสงค์ที่ซื้อรถคือ ทำงานที่สดวกสบายขึ้น และบางครั้งสามารถไปเที่ยวกับครอบครัวได้
ระยะทางการทำงาน ไปกลับวันละ 30 กิโล จากลาดพร้าวไปแถวๆ ซีคอน ทำงาน 6วัน/อาทิตย์
เป็นคนขับรถไม่เร็วครับ เกิน 120 ก็ยิ้มแล้วครับ
----------------------------------------------------
1. ต้องใช้เครื่อง JZ ไหนดีครับ (auto) ที่ประหยัดแก๊สที่สุดและเหมาะกับรถคันนี้
2. ที่เปลี่ยนเครื่องก็เพื่อติดแก๊ส LPG ครับ ติดแบบไหนดี และประหยัดแก๊สที่สุด
3. ติดตั้งถังใต้เครื่อง ใช้ถัง 70กว่า น่าจะได้นะครับ เพราะเห็นคนติดกันหลายคันในเวปอ่ะครับ ถามเพื่อให้แน่ใจอีกที
4. ค่าใช้จ่ายทั้งหมดที่กล่าวไป เท่าไรครับ รวมถึงเทรินเครื่องด้วยคับ
5. จากที่รูป จะไม่มียางอะไหร่หลัง ไม่มีบันใด ไม่มีข้างบน ไม่ทราบว่า หาได้ที่ไหน เท่าไรครับ
6. พอดีซื้อมาเป็นรถมือสอง อยากจะให้คุณเค ช่วยเช็ํคทุกอย่างให้ด้วยได้ป่าวคับ
ึ7. ตอนนี้คิวยาวถึงไหนคับ
------------------------------------------------------
รบกวนพี่เคด้วยนะัคับ

pipoo 04-08-2008 22:28

ขุด รอพี่เค:redface:

เค_คลองสาม 04-08-2008 22:30

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pipoo (164417 กระทู้)
ผมกำลังจะซื้อ Sport Rider มือ 2 อยู่ครับ คาดว่าจะซื้อภายในเดือนนี้ครับ
TOYOTA SPORTRIDER AUTO 1KZ TURBO ปี 2000 3000 cc ครับ

จุดประสงค์ที่ซื้อรถคือ ทำงานที่สดวกสบายขึ้น และบางครั้งสามารถไปเที่ยวกับครอบครัวได้
ระยะทางการทำงาน ไปกลับวันละ 30 กิโล จากลาดพร้าวไปแถวๆ ซีคอน ทำงาน 6วัน/อาทิตย์
เป็นคนขับรถไม่เร็วครับ เกิน 120 ก็ยิ้มแล้วครับ
----------------------------------------------------
1. ต้องใช้เครื่อง JZ ไหนดีครับ (auto) ที่ประหยัดแก๊สที่สุดและเหมาะกับรถคันนี้เครื่องสองเจวีวีครับ จะเหมาะสมกับบอดี้รถตัวนี้
2. ที่เปลี่ยนเครื่องก็เพื่อติดแก๊ส LPG ครับ ติดแบบไหนดี และประหยัดแก๊สที่สุด หัวฉีดเป็นคำตอบสุดท้ายครับ
3. ติดตั้งถังใต้เครื่อง ใช้ถัง 70กว่า น่าจะได้นะครับ เพราะเห็นคนติดกันหลายคันในเวปอ่ะครับ ถามเพื่อให้แน่ใจอีกทีถ้าใต้เครื่องคงไม่ได้ แต่ถ้าใต้กระบะได้ครับ ส่วนขนาดถังผมจะทำแค่ 58 ลิตรผอมยาวครับ จะไม่ห้อยมากครับ
4. ค่าใช้จ่ายทั้งหมดที่กล่าวไป เท่าไรครับ รวมถึงเทรินเครื่องด้วยคับค่าเครื่องตามตลาดครับค่าวางผมเหมาเปลี่ยนอุปกรณ์ด้ว ย 28 ครับ ส่วนแก๊ส 48 ครับ
5. จากที่รูป จะไม่มียางอะไหร่หลัง ไม่มีบันใด ไม่มีข้างบน ไม่ทราบว่า หาได้ที่ไหน เท่าไรครับร้านประดับยนต์ทั่ว ๆ ไปครับ
6. พอดีซื้อมาเป็นรถมือสอง อยากจะให้คุณเค ช่วยเช็ํคทุกอย่างให้ด้วยได้ป่าวคับ ถ้าเป็นเครื่องเดิมแล้วจะเปลี่ยนเครื่องก็ต้องเช็คช่ วงล่างครับ ว่าok หรือเปล่าครับ
ึ7. ตอนนี้คิวยาวถึงไหนคับ คิววางเครื่องจะเป็นเดือน ตุลาครับ
------------------------------------------------------
รบกวนพี่เคด้วยนะัคับ

มีอะไรเพิ่มเติมโทรคุยได้น่ะครับ

pipoo 05-08-2008 12:53

ขอบคุณมากคับ สำหรับคำตอบ
ไว้ผมจะโทรไปปรึกษาคับ

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 16:54