ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   เครื่อง 1 j ge ฝาดำ ใช้หม้อต้มธรรมดาได้มั๊ยครับ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=17576)

ampond 15-06-2008 16:22

เครื่อง 1 j ge ฝาดำ ใช้หม้อต้มธรรมดาได้มั๊ยครับ

หวัดดีครับ

เครื่อง 1 J ฝาดำ ไม่โบ ติดแก๊สระบบ mix ครับ เพิ่งไปติดมา ช่างติดหม้อต้ม energy รุ่น 140 HP มาให้ครับ ไม่ทราบว่าจะเกิดปัญหาในการใช้งานรึเปล่าครับ ตอนนี้มันก็วิ่งได้ครับ แต่ยังไม่ได้เอาไปลองทางไกลๆ เลย เคยอ่านเจอในนี้แนะนำให้ใช้ super ผมนึกว่าช่างเค้าจะติด super มาให้ เลยไม่ได้ย้ำเค้า ถ้ามันได้ไม่ดีผมจะได้ให้เค้าเปลี่ยนเป็นรุ่น super ครับ

kkk 16-06-2008 07:27

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ampond (138062 กระทู้)
หวัดดีครับ

เครื่อง 1 J ฝาดำ ไม่โบ ติดแก๊สระบบ mix ครับ เพิ่งไปติดมา ช่างติดหม้อต้ม energy รุ่น 140 HP มาให้ครับ ไม่ทราบว่าจะเกิดปัญหาในการใช้งานรึเปล่าครับ ตอนนี้มันก็วิ่งได้ครับ แต่ยังไม่ได้เอาไปลองทางไกลๆ เลย เคยอ่านเจอในนี้แนะนำให้ใช้ super ผมนึกว่าช่างเค้าจะติด super มาให้ เลยไม่ได้ย้ำเค้า ถ้ามันได้ไม่ดีผมจะได้ให้เค้าเปลี่ยนเป็นรุ่น super ครับ

- ผมใช้อยู่ครับ ใน 2 เจฝาดำ ตัวเดิมเป็น ฟี่มาร์ ซูเปอร์ แล้วมันเสียครับเพื่อนเอาหม้ออะไรมาให้ไม่ทราบตัวเล็ กๆ ใช้อยู่ถึงทุกวันนี้ครับ ดูจาก A/F ก็ไม่บางครับเวลาอัดหนักๆ (แต่ไม่เคยเกิน 180) ประหยัดกว่าตัวเดิมอีกครับรู้สึกชอบตัวนี้แล้วล่ะครั บ ที่ชอบอีกอย่างคือไม่ได้ซื้อฮะๆ :redface:

itsecular 17-06-2008 10:36

ใช้ได้ครับ เอา 140 hp มาติดก็ได้ ประหยัดแก๊สดี แต่สายแก๊ส (sent จากหม้อต้ม) เดินให้สั้นๆ หน่อยนะครับ ถ้ารอบสูงๆ จะได้ จ่ายได้ทัน

nye-noei 17-06-2008 11:03

ใช้ได้ครับ
เมื่อก่อนใช้ AutoGAS
พอมันเสียก็เปลี่ยนใช้ อาติเกอร์
ส่วนเรื่อง Super หรือไม่
ถ้าไม่ได้เน้นกำลังอะไรมากไม่มีปัญหาหรอกครับ

ampond 17-06-2008 21:06

ขอบคุณทุกๆ คำตอบครับ

เค_คลองสาม 17-06-2008 23:49

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ampond (138062 กระทู้)
หวัดดีครับ

ถามว่าใช้ได้หรือเปล่าตอบครับว่าใช้ได้ แต่จะให้ดีเลยต้องรุ่นsuper ครับ เพราะแรงม้าเครื่องเจ ขั้นต่ำ 180 ม้า ครับ มันเหมือนกับเครื่องยนต์ต้องการน้ำมันออกเทน 95 แต่เราเติม 91 มันก็มีความแตกต่างครับ เช่น เคกดังขึ้น อัตราเร่งด้อยลง ประมาณนี้ครับ หรืออีกอย่างน้ำจิ้มซีฟู้ด ต้องใช้น้ำมะนาว แต่น้ำมะนาวหมด เลยต้องใช้น้ำส้มสายชูแทน มันก็แตกต่างถึงความอร่อย และคุณภาพ มันก็เหมือนกับการใส่หม้อต้มที่ผิดขนาดครับ:redface:

mungkorn2 17-06-2008 23:53

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม (139378 กระทู้)
ถามว่าใช้ได้หรือเปล่าตอบครับว่าใช้ได้ แต่จะให้ดีเลยต้องรุ่นsuper ครับ เพราะแรงม้าเครื่องเจ ขั้นต่ำ 180 ม้า ครับ มันเหมือนกับเครื่องยนต์ต้องการน้ำมันออกเทน 95 แต่เราเติม 91 มันก็มีความแตกต่างครับ เช่น เคกดังขึ้น อัตราเร่งด้อยลง ประมาณนี้ครับ หรืออีกอย่างน้ำจิ้มซีฟู้ด ต้องใช้น้ำมะนาว แต่น้ำมะนาวหมด เลยต้องใช้น้ำส้มสายชูแทน มันก็แตกต่างถึงความอร่อย และคุณภาพ มันก็เหมือนกับการใส่หม้อต้มที่ผิดขนาดครับ:redface:

พี่เค ครับ เหมือน กินเหล้า ไม่ใส่ โซดาด้วย ช่ายป่ะ พี่ อิอิ

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 16:31