ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   หัวฉีด autonic ดีมั้ยครับ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=34883)

manxx 28-05-2009 14:32

หัวฉีด autonic ดีมั้ยครับ

ตกลงผมไปติดมาแล้วร้านแถวบางแคหัวฉีด autonic มันดีมั้ยครับ เท่าขับดูก็ไม่มีปัญหาอะไรตั้งบูสที่1.2bar ไม่สะดุดครับ แต่สายมันระโยงระยางเต็มไปหมดค่าใช้จ่ายทั้งหมด40000 บาทไม่รวมถัง แพงมั้ยครับ

เค_คลองสาม 29-05-2009 06:50

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manxx (329253 กระทู้)
ตกลงผมไปติดมาแล้วร้านแถวบางแคหัวฉีด autonic มันดีมั้ยครับ เท่าขับดูก็ไม่มีปัญหาอะไรตั้งบูสที่1.2bar ไม่สะดุดครับ แต่สายมันระโยงระยางเต็มไปหมดค่าใช้จ่ายทั้งหมด40000 บาทไม่รวมถัง แพงมั้ยครับ

ตอบตรง ๆ น่ะครับ ว่าสำหรับเครื่อง na ดีครับ :redface: แต่สำหรับเครื่องโบไม่ดีครับ และเรื่องราคาแบบตรง ๆ น่ะครับ โคตรแพงครับ:frown: ไม่รวมถัง เอาราคาคราว ๆ ไปดูแล้วกันครับ ทำใหม่หมดรวมถังด้วย อยู่ที่สามหมื่นปลาย-สี่หมื่นต้นครับ :p

playboyplayboy 31-05-2009 17:31

ไม่จริงครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manxx

ตอบตรง ๆ น่ะครับ ว่าสำหรับเครื่อง na ดีครับ แต่สำหรับเครื่องโบไม่ดีครับ และเรื่องราคาแบบตรง ๆ น่ะครับ โคตรแพงครับ ไม่รวมถัง เอาราคาคราว ๆ ไปดูแล้วกันครับ ทำใหม่หมดรวมถังด้วย อยู่ที่สามหมื่นปลาย-สี่หมื่นต้นครับ

---
สำหรับเครื่องเทอร์โบก็ดีครับ ผมใช้อยุ่ 1เจโบ เดียว Hx45pro กล่องเงิน มีแคม280 บูส 1.8 bar ครับ แก็สแรงพอๆกับน้ำมันแต่ พอรอบปลายๆ จ่ายไม่พอเท่านั้นครับ แต่ว่ากล่องสามารถเซทให้เปรี่ยน
เป็นน้ำมันเองได้ครับ ไม่ต้องกด เมือยแก้สไม่พอครับ ดีไม่ดี autonic ก็ไม่ใช่หม้อต้มอะครับ ปล ไม่มีถังติดมาแค่ 26000 ครับแถวพระราม 5

เค_คลองสาม 01-06-2009 07:54

[/quote]สำหรับเครื่องเทอร์โบก็ดีครับ ผมใช้อยุ่ 1เจโบ เดียว Hx45pro กล่องเงิน มีแคม280 บูส 1.8 bar ครับ แก็สแรงพอๆกับน้ำมันแต่ พอรอบปลายๆ จ่ายไม่พอเท่านั้นครับ แต่ว่ากล่องสามารถเซทให้เปรี่ยน
เป็นน้ำมันเองได้ครับ ไม่ต้องกด เมือยแก้สไม่พอครับ ดีไม่ดี autonic ก็ไม่ใช่หม้อต้มอะครับ ปล ไม่มีถังติดมาแค่ 26000 ครับแถวพระราม 5[/quote]

เนี่ยล่ะครับที่ผมบอกว่ามันไม่ดีสำหรับเครื่องโบ ถ้ามันดีจริง มันก็ต้องวิ่งแก๊สได้สุดเหมือนกันครับ ที่ไม่มีหม้ออ่ะดี แต่ที่เป็นสายสีดำ ๆ อันนั้นก็ทำงานเหมือนหม้อครับ เปลี่ยนจากน้ำแก๊สให้กลายเป็นไอ แล้วไปแยกที่ชุดแยก แล้วมันเหมือนหม้อมั้ยอ่ะครับ ส่วนยี่ห้ออื่นมีหม้อ ที่มันดีกว่า มันสามารถปรับแรงดันที่หม้อให้มาก ซึ่งมันจะต้องมากกว่าแรงดันเทอร์โบ เพราะมันจะต้องจ่ายแก๊สให้ได้ในเวลาใช้บูสต์ครับ อันนี้แหละข้อเสียของ autonic และรุ่นที่บ้านเรานิยมใส่กันมันเป็นรุ่นต่ำสุดของ autonic ครับ :emot02:

nakhonsawancar 01-06-2009 08:57

สำหรับเครื่องเทอร์โบก็ดีครับ ผมใช้อยุ่ 1เจโบ เดียว Hx45pro กล่องเงิน มีแคม280 บูส 1.8 bar ครับ แก็สแรงพอๆกับน้ำมันแต่ พอรอบปลายๆ จ่ายไม่พอเท่านั้นครับ แต่ว่ากล่องสามารถเซทให้เปรี่ยน
เป็นน้ำมันเองได้ครับ ไม่ต้องกด เมือยแก้สไม่พอครับ ดีไม่ดี autonic ก็ไม่ใช่หม้อต้มอะครับ ปล ไม่มีถังติดมาแค่ 26000 ครับแถวพระราม 5[/quote]

เนี่ยล่ะครับที่ผมบอกว่ามันไม่ดีสำหรับเครื่องโบ ถ้ามันดีจริง มันก็ต้องวิ่งแก๊สได้สุดเหมือนกันครับ ที่ไม่มีหม้ออ่ะดี แต่ที่เป็นสายสีดำ ๆ อันนั้นก็ทำงานเหมือนหม้อครับ เปลี่ยนจากน้ำแก๊สให้กลายเป็นไอ แล้วไปแยกที่ชุดแยก แล้วมันเหมือนหม้อมั้ยอ่ะครับ ส่วนยี่ห้ออื่นมีหม้อ ที่มันดีกว่า มันสามารถปรับแรงดันที่หม้อให้มาก ซึ่งมันจะต้องมากกว่าแรงดันเทอร์โบ เพราะมันจะต้องจ่ายแก๊สให้ได้ในเวลาใช้บูสต์ครับ อันนี้แหละข้อเสียของ autonic และรุ่นที่บ้านเรานิยมใส่กันมันเป็นรุ่นต่ำสุดของ autonic ครับ :emot02:[/quote]

ใช่ๆ ตามนั้น

manxx 01-06-2009 15:42

ในที่สุดก็โดนช่างตุ๋นจนได้ เซ็งครับ...

คนขายไก่ 01-06-2009 16:27

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manxx (331905 กระทู้)
ในที่สุดก็โดนช่างตุ๋นจนได้ เซ็งครับ...

เอาน่า ไหนๆก็ติดมาแล้ว ผมก็ใช้อยู่ครับใน1เจโบ อย่างอื่นทำใจได้ครับ แต่ราคานี่สิทำใจไม่ได้จิงๆ

แถวบ้านผมรวมถังยังไม่ถึง4หมื่นเรยครับ น่าจะบอกชื่อร้านหน่อยนะครับ หรือพิกัด/จุดสั่งเกตุร้าน เผื่อเพื่อนๆจะได้ไม่เข้าไปโดนฟันอีก ไหนๆแล้วก็บอกๆเพื่อนๆเอาบุญหน่อยครับ:cool: :cool:

playboyplayboy 01-06-2009 19:43

เนี่ยล่ะครับที่ผมบอกว่ามันไม่ดีสำหรับเครื่องโบ ถ้ามันดีจริง มันก็ต้องวิ่งแก๊สได้สุดเหมือนกันครับ ที่ไม่มีหม้ออ่ะดี แต่ที่เป็นสายสีดำ ๆ อันนั้นก็ทำงานเหมือนหม้อครับ เปลี่ยนจากน้ำแก๊สให้กลายเป็นไอ แล้วไปแยกที่ชุดแยก แล้วมันเหมือนหม้อมั้ยอ่ะครับ ส่วนยี่ห้ออื่นมีหม้อ ที่มันดีกว่า มันสามารถปรับแรงดันที่หม้อให้มาก ซึ่งมันจะต้องมากกว่าแรงดันเทอร์โบ เพราะมันจะต้องจ่ายแก๊สให้ได้ในเวลาใช้บูสต์ครับ อันนี้แหละข้อเสียของ autonic และรุ่นที่บ้านเรานิยมใส่กันมันเป็นรุ่นต่ำสุดของ autonic ครับ :emot02:[/quote]

แล้วพวกพี่ๆคิดว่าของอะไรดีสุดครับ แต่ ของอันอื่นจะจูนรวมกับFconได้ไหม ครับ
และผมคิดว่า autonicของต่างประเทศมันเป็นยีห้อของกล่องแต่งด้วยคร ับ
ผมคิดว่ามันมีสายจากท่อidไปดันแก็สครับเวลาบุสมาครับ

เค_คลองสาม 03-06-2009 06:33

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ playboyplayboy (332045 กระทู้)
เป็นน้ำมันเองได้ครับ ไม่ต้องกด เมือยแก้สไม่พอครับ ดีไม่ดี autonic ก็ไม่ใช่หม้อต้มอะครับ ปล ไม่มีถังติดมาแค่ 26000 ครับแถวพระราม 5

แล้วพวกพี่ๆคิดว่าของอะไรดีสุดครับ แต่ ของอันอื่นจะจูนรวมกับFconได้ไหม ครับ
และผมคิดว่า autonicของต่างประเทศมันเป็นยีห้อของกล่องแต่งด้วยคร ับ
ผมคิดว่ามันมีสายจากท่อidไปดันแก็สครับเวลาบุสมาครับ[/quote]

:emo_toon08:

manxx 03-06-2009 11:34

2 ไฟล์แนบ
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความเห็นครับตอนนี้ทําใจได้แล้วค รับ เอแต่สายมันรกมากเลยครับ

jokerone 03-06-2009 11:39

ถ้าเป็นเครื่อง Gte ควรใช้แก๊สระบบไหนดีที่สุดครับ

คนขายไก่ 03-06-2009 12:29

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jokerone (332662 กระทู้)
ถ้าเป็นเครื่อง Gte ควรใช้แก๊สระบบไหนดีที่สุดครับ

แนะนำหัวฉีดครับ แพงหน่อยแต่จบถ้างบถึง อิอิ

krujoi 16-06-2009 18:18

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manxx (329253 กระทู้)

ผมให้น้องเอาไปติดที่อู่ 9 เหรียญ ลงทางด่วนแยกศรีสมานเมื่อ ก.ค. ปีที่แล้ว45,000 บาท ถัง 70ลิตรครับ บวกค่าเช็คคอมระบบแก๊สอีกตั้ง 3,000 แน่ะ

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 07:38