ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! Meeting gallery (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=10)
-   -   ชมนุม Sport Rider กินเจที่นี่เลยครับ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=17541)

wk7000 09-07-2008 22:01

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Thotsagan (150579 กระทู้)
พี่ทร ติดแกสวันไหนอ่ะพี่ แล้วได้ถังแล้วหรอ หาที่ไหนอ่ะ บอกเติ้ลมั่งจิ อยากได้ 75 ลิตรอ่ะคับ ตอนนี้ที่ร้านเค้ามีแค่ 58 เอง เติ้ล แซ๊ด 3 ที ก็หมดแระ :(

ลองเข้าไปดูครับ ไม่รู้มีคนซื้อไปหรือยังนะครับ

http://www.weekendhobby.com/sale/Question.asp?ID=103491

แต่ของผมตัดสินใจใช้ 58 สองใบ ไว้หลังเบาะที่ 3 หนึ่งใบ ใต้ท้องเหนือเพลาหลังหนึ่งใบ
น่าจะติดตั้งเสร็จวันศุกร์นี้ครับ

tapu 10-07-2008 10:31

ขอร่วมด้วยคนครับ

ชื่อ สุเมธ บุญวงศ์วิวัฒน์
ติดต่อ 086-3891620
รถ Tiger D4d/4wd
เครื่องยนต์ 2j-gte
อยู่เขต บางแค

Thotsagan 10-07-2008 10:45

โอ้ว...............2j โบ ตัวแรงของแท้มาเข้าชมรม คันแรกเลยค้าบ

@rtheon 10-07-2008 15:52

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tapu (150820 กระทู้)
ชื่อ สุเมธ บุญวงศ์วิวัฒน์
ติดต่อ 086-3891620
รถ Tiger D4d/4wd
เครื่องยนต์ 2j-gte
อยู่เขต บางแค

ยินดีต้อนรับครับ
วันมิตติ๊งอย่าลืมไปนะครับ
เติ้ลกะพี่หนุ่มเห็นแล้วจะได้เกิดกิเลสเพิ่มเติม.... .....

@rtheon 10-07-2008 15:53

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Thotsagan (150579 กระทู้)
พี่ทร ติดแกสวันไหนอ่ะพี่ แล้วได้ถังแล้วหรอ หาที่ไหนอ่ะ บอกเติ้ลมั่งจิ อยากได้ 75 ลิตรอ่ะคับ ตอนนี้ที่ร้านเค้ามีแค่ 58 เอง เติ้ล แซ๊ด 3 ที ก็หมดแระ :(

เดี๋ยวหาชื่อร้านเจอแล้วจะบอกนะเพราะว่าให้ร้านที่วา งเครื่องเขาไปจัดการให้
ติดวันที่ 25 เดือนนีแหละจ้า

act1978 10-07-2008 21:01

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 (150513 กระทู้)
ไม่ทราบว่าใช้เฟืองท้ายอัตราทดเท่าไหร่อยู่ครับ ถ้าเป็นของเดิมติดรถ อัตราทดเฟืองมันค่อนข้างต่ำก็ออกมาสไตล์นี้ครับ เพราะแรงบิดมันมาในรอบสูงดังนั้นจึงต้องกดคันเร่งเพื ่อให้ได้รอบซึ่งมีแรงบิดพอที่จะฉุดตัวรถเดินหน้าไปได ้ครับ D4D เกียร์ออโต้อัตราทดน่าจะ 3.9 นะครับถ้าจำไม่ผิด เพราะเกียร์ธรรมดามัน 3.7 ส่วนที่ว่าวิ่งได้ไม่ถึง 140 ก็คิดว่าน่าจากเป็นสาเหตุนี้ครับ ถ้าจะให้ออกตัวดีไม่กินรอบมากก็ต้องเปลี่ยนเฟืองเป็น 4.3 ขึ้นไปครับ แต่สำหรับเครื่อง GE ผมว่า 4.5 (9/41) กำลังเหมาะครับแรงปีนป่ายดีด้วย ถ้าเปลี่ยนเฟืองแล้วลองเทียบไมล์ความเร็วกับ GPS ดูอีกทีครับ ถ้าไม่ตรงก็หากล่องแปลงมาใส่ครับ:)

ขอบคุณมากครับคุณ เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนเฟืองท้ายเป็น 4.5 ดูครับ คงต้องเปลี่ยนข้างหน้าด้วยมั๊ง ไม่ทราบว่าค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ อ้อเห็นเพื่อนบอกท่อไอเสียก็มีส่วนที่ทำให้วิ่งไม่ถึ ง 140 เพราะเป็นท่อเดิมติดรถมีใบเดียว โล่งเกินไป ไม่มีหม้อพักใบกลาง แถมเป็นเกียร์ออโต้ด้วย ไม่ทราบว่าเกี่ยวไหมครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับพี่ๆทั้งหลาย

wk7000 11-07-2008 00:29

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ act1978 (151087 กระทู้)
ขอบคุณมากครับคุณ เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนเฟืองท้ายเป็น 4.5 ดูครับ คงต้องเปลี่ยนข้างหน้าด้วยมั๊ง ไม่ทราบว่าค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ อ้อเห็นเพื่อนบอกท่อไอเสียก็มีส่วนที่ทำให้วิ่งไม่ถึ ง 140 เพราะเป็นท่อเดิมติดรถมีใบเดียว โล่งเกินไป ไม่มีหม้อพักใบกลาง แถมเป็นเกียร์ออโต้ด้วย ไม่ทราบว่าเกี่ยวไหมครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับพี่ๆทั้งหลาย

ถ้าเป็นขับสี่ต้องเปลี่ยนทั้งหน้าและหลังครับ แต่จะลองเปลี่ยนเฉพาะข้างหลังดูก่อนก็ได้โดยถอดเพลาข องเกียร์ขับสี่ออกแล้วลองวิ่งดูถ้าพอใจกับอัตราทดค่อ ยเปลี่ยนที่เฟืองลูกหน้าทีหลังได้ เฟืองท้ายข้างหลังขับสี่จะมีลิมิเต็ดอยู่ด้วย ถ้าเปลี่ยนยกลูกอย่าลืมเอาลิมิเต็ดจากเฟืองลูกเดิมมา ใส่ในลูกใหม่ด้วยนะครับ

ที่วิ่งไม่ถึง 140 ไม่เกี่ยวกับท่อไอเสีย เป็นที่เฟืองท้ายครับเพราะผมเคยเป็นอยู่เหมือนกันหลั งจากเปลี่ยนเฟืองท้ายแล้วอัตราเร่งเป็นปกติแต่ไมล์คว ามเร็วแข็งเล็กน้อย(เทียบกับ GPS) แต่ก็วิ่งได้จนหมดไมล์ครับ(ไมล์มีแค่ 180)

@rtheon 11-07-2008 07:42

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 (151195 กระทู้)
ถ้าเป็นขับสี่ต้องเปลี่ยนทั้งหน้าและหลังครับ แต่จะลองเปลี่ยนเฉพาะข้างหลังดูก่อนก็ได้โดยถอดเพลาข องเกียร์ขับสี่ออกแล้วลองวิ่งดูถ้าพอใจกับอัตราทดค่อ ยเปลี่ยนที่เฟืองลูกหน้าทีหลังได้ เฟืองท้ายข้างหลังขับสี่จะมีลิมิเต็ดอยู่ด้วย ถ้าเปลี่ยนยกลูกอย่าลืมเอาลิมิเต็ดจากเฟืองลูกเดิมมา ใส่ในลูกใหม่ด้วยนะครับ

ที่วิ่งไม่ถึง 140 ไม่เกี่ยวกับท่อไอเสีย เป็นที่เฟืองท้ายครับเพราะผมเคยเป็นอยู่เหมือนกันหลั งจากเปลี่ยนเฟืองท้ายแล้วอัตราเร่งเป็นปกติแต่ไมล์คว ามเร็วแข็งเล็กน้อย(เทียบกับ GPS) แต่ก็วิ่งได้จนหมดไมล์ครับ(ไมล์มีแค่ 180)

นั่นดิไมล์มันมีแค่180เองจะวิ่งให้เกินกว่านี้ก็ต้อง เปลี่ยนไมล์....:emo_toon04:

ชัชชงค์ อริยวงศ์ 11-07-2008 08:23

ต้องการข้อมูลในการเปลี่ยนรถ sport Rider เครื่อง 5L เป็น 1J-GTE A/T อย่างมากครับ

ขอรบกวนเพื่อนสมาชิก Club JZ ทุกท่านที่มีความรู้และมีข้อมูลในการปรับแต่งรถ Sport Rider เครื่อง 5L มาใช้เครื่อง 1J-GTE A/T เพื่อช่วยผมในการปรับแต่งรถ ให้ถูกต้อง เพราะสเตปต่อไปผมจะติดแก๊ส LPG ไม่ไหวแล้วครับน้ำมัน กิโลเมตรละ 5 บาทครับ
1. อุปกรณ์เสริมที่สำคัญในการดูค่าการทำงานของเครื่องยน ต์
2. การปรับแต่งช่วงล่างของรถ ทั่งเฟืองท้าย ขนาดล้อและยางที่ควรใช้ (เน้นสวยงามและใช้งานได้ จริง โดยไม่ต้องคอยระวังหลุม หรือคอสะพานเป็นต้น) เดิมตอนนี้ใช้แม็ก 15" ยาง 30/0.95R15
3. สุดท้ายที่สำคัญคือการติดแก๊ส LPG ควรจะติดแบบไหนและข้อมูลจำเพาะที่สำคัญเพื่อเป็นข้อม ูลที่จะไปติดนะครับ ถ้าให้ดีช่วยแนะนำร้านที่มีประสบการณ์ที่มั่นใจได้ด้ วยยิ่งดีครับ (พอดีบ้านอยู่กระบี่ ซึ่งกระบี่เองก็มีที่รับติดตั้ง แต่ผมไม่คอยเชื่อใจในเรืองฝีมือและประสบการณ์เท่าไหร ครับ...ไม่ได้ว่าศูนย์ในกระบี่ไม่ดี แต่ไม่มั่นใจในประสบการณ์นะครับ)
4. สุดท้ายหากมีข้อมูลใดๆที่จะกรุณาชี้แนะนอกเหนือจากที ่ได้พิมพิ์ข้างต้น จะเป็นความกรุณาอย่างยิ่ง

ปล. บังเอิญที่ตัวเองมาหาความรู้เรื่องเครื่องเจ และได้มาพบคลับ หรือเวปนี้ ขอบอกนะครับเป็นเวปที่ดีมากสำหรับคนๆหนึ่งที่จะหาข้อ มูลหรือความรู้ต่างๆในสิ่งๆนั้น(เครื่องยนต์ JZ)
และผมก็ยินดีเป็นอย่างยิ่งที่จะได้สมัครเป็นสมาชิกเว ปนี้ และจะบอกเพื่อนของผมที่ต้องการข้อมูล ให้เข้ามาดู และเป็นสมาชิกกันต่อไป

ขอขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง

wk7000 12-07-2008 11:27

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ชัชชงค์ อริยวงศ์ (151252 กระทู้)
ขอรบกวนเพื่อนสมาชิก Club JZ ทุกท่านที่มีความรู้และมีข้อมูลในการปรับแต่งรถ Sport Rider เครื่อง 5L มาใช้เครื่อง 1J-GTE A/T เพื่อช่วยผมในการปรับแต่งรถ ให้ถูกต้อง เพราะสเตปต่อไปผมจะติดแก๊ส LPG ไม่ไหวแล้วครับน้ำมัน กิโลเมตรละ 5 บาทครับ
1. อุปกรณ์เสริมที่สำคัญในการดูค่าการทำงานของเครื่องยน ต์
2. การปรับแต่งช่วงล่างของรถ ทั่งเฟืองท้าย ขนาดล้อและยางที่ควรใช้ (เน้นสวยงามและใช้งานได้ จริง โดยไม่ต้องคอยระวังหลุม หรือคอสะพานเป็นต้น) เดิมตอนนี้ใช้แม็ก 15" ยาง 30/0.95R15
3. สุดท้ายที่สำคัญคือการติดแก๊ส LPG ควรจะติดแบบไหนและข้อมูลจำเพาะที่สำคัญเพื่อเป็นข้อม ูลที่จะไปติดนะครับ ถ้าให้ดีช่วยแนะนำร้านที่มีประสบการณ์ที่มั่นใจได้ด้ วยยิ่งดีครับ (พอดีบ้านอยู่กระบี่ ซึ่งกระบี่เองก็มีที่รับติดตั้ง แต่ผมไม่คอยเชื่อใจในเรืองฝีมือและประสบการณ์เท่าไหร ครับ...ไม่ได้ว่าศูนย์ในกระบี่ไม่ดี แต่ไม่มั่นใจในประสบการณ์นะครับ)
4. สุดท้ายหากมีข้อมูลใดๆที่จะกรุณาชี้แนะนอกเหนือจากที ่ได้พิมพิ์ข้างต้น จะเป็นความกรุณาอย่างยิ่ง

ปล. บังเอิญที่ตัวเองมาหาความรู้เรื่องเครื่องเจ และได้มาพบคลับ หรือเวปนี้ ขอบอกนะครับเป็นเวปที่ดีมากสำหรับคนๆหนึ่งที่จะหาข้อ มูลหรือความรู้ต่างๆในสิ่งๆนั้น(เครื่องยนต์ JZ)
และผมก็ยินดีเป็นอย่างยิ่งที่จะได้สมัครเป็นสมาชิกเว ปนี้ และจะบอกเพื่อนของผมที่ต้องการข้อมูล ให้เข้ามาดู และเป็นสมาชิกกันต่อไป

ขอขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง

- กล่อง OBD1 ลองดูในหน้า Classifiled ครับ อ่านข้อมูลกล่อง ECU ประมวลผล ทำให้เราทราบว่าการทำงานของเครื่องยนต์เป็นอย่างไร เซนเซอร์ต่าง ๆ ว่ายังอยู่ในสภาพดีพร้อมใช้งานหรือไม่
- หลังจากเปลี่ยนเครื่องเรียบร้อย ลองขับดูก่อนครับเพราะแต่ละคนสไตล์การขับรถก็จะไม่เห มือนกันดังนั้นลองขับดูการตอบสนองว่าเราพอใจหรือไม่แ ล้วค่อยปรับปรุงเป็นเรื่อง ๆ ไปครับ
ในส่วนของเฟืองท้ายเครื่อง 5L อัตราทด 4.55 เพียงพอครับกับยางขนาด 30 - 33 ของผมยาง 31 ก็ใช้เฟือง 4.5 ครับ ออกตัวดี มีแรงปีนป่ายทางลาดชันสบายครับ
3. สุดท้ายที่สำคัญคือการติดแก๊ส LPG ควรจะติดแบบไหน
- มันติดได้ทั้งระบบดูด และ หัวฉีดครับ ราคาต่างกันครึ่งหนึ่ง แต่ถ้าให้จบแบบไม่มีปัญหาก็ต้องเป็นระบบหัวฉีดครับ ส่วนร้านไหนนั้น ลองดูข้อมูลจากในเวปดีกว่าครับมีอยู่หลายร้านให้เลือ กครับ
- จุดสำคัญของการลงเครื่องมีเทอร์โบคือ การระบายความร้อนครับ ดังนั้นการที่จะทำให้ระบบระบายความร้อนได้อย่างมีประ สิทธิภาพควรจะมีหม้อน้ำที่ใหญ่เพียงพอ มีพื้นที่ด้านหน้าเหลือเยอะพอควรเพื่อเลือกระบบพัดลม ในการระบายความร้อน ไฮโดรลิค ไฟฟ้า ถ้าจะให้ดีต้องยอมทุบผนังห้องเครื่องบ้างเพื่อขยับเค รื่องถอยหลังไปให้มากที่สุด:)

@rtheon 12-07-2008 13:16

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 (151814 กระทู้)
- กล่อง OBD1 ลองดูในหน้า Classifiled ครับ อ่านข้อมูลกล่อง ECU ประมวลผล ทำให้เราทราบว่าการทำงานของเครื่องยนต์เป็นอย่างไร เซนเซอร์ต่าง ๆ ว่ายังอยู่ในสภาพดีพร้อมใช้งานหรือไม่
- หลังจากเปลี่ยนเครื่องเรียบร้อย ลองขับดูก่อนครับเพราะแต่ละคนสไตล์การขับรถก็จะไม่เห มือนกันดังนั้นลองขับดูการตอบสนองว่าเราพอใจหรือไม่แ ล้วค่อยปรับปรุงเป็นเรื่อง ๆ ไปครับ
ในส่วนของเฟืองท้ายเครื่อง 5L อัตราทด 4.55 เพียงพอครับกับยางขนาด 30 - 33 ของผมยาง 31 ก็ใช้เฟือง 4.5 ครับ ออกตัวดี มีแรงปีนป่ายทางลาดชันสบายครับ
3. สุดท้ายที่สำคัญคือการติดแก๊ส LPG ควรจะติดแบบไหน
- มันติดได้ทั้งระบบดูด และ หัวฉีดครับ ราคาต่างกันครึ่งหนึ่ง แต่ถ้าให้จบแบบไม่มีปัญหาก็ต้องเป็นระบบหัวฉีดครับ ส่วนร้านไหนนั้น ลองดูข้อมูลจากในเวปดีกว่าครับมีอยู่หลายร้านให้เลือ กครับ
- จุดสำคัญของการลงเครื่องมีเทอร์โบคือ การระบายความร้อนครับ ดังนั้นการที่จะทำให้ระบบระบายความร้อนได้อย่างมีประ สิทธิภาพควรจะมีหม้อน้ำที่ใหญ่เพียงพอ มีพื้นที่ด้านหน้าเหลือเยอะพอควรเพื่อเลือกระบบพัดลม ในการระบายความร้อน ไฮโดรลิค ไฟฟ้า ถ้าจะให้ดีต้องยอมทุบผนังห้องเครื่องบ้างเพื่อขยับเค รื่องถอยหลังไปให้มากที่สุด:)

ถูกต้องนะครับ
อีกอย่างถ้าอยากได้น้องโบเข้าไปด้วยอย่าลืมอินเตอร์ค ูลเลอร์ด้วยนะไม่งั้นเป็นไข้กันบ่อยๆแน่ครับ

suthape 13-07-2008 09:53

สวัสดีคับ spotrider 4*4 ของผมอยากวาง 2JZGTE ช่วยแนะร้านแถวสุพรรณน่อยคับ

ตอนนี่จะวางเครื่องคับอยากทราบราคาเครื่อง 2jz gteโบ นะคับราคาเท่าไรคับช่วยแนะนำด้วยคับแล้วจะติดแก๊สไม่ ทราบว่าควรติดแก๊สแบบไหนดีครับวิ่งทางไกลครับสุพรรณ-สุโขทัยผมเป็นคนสุพรรณคับร้านแถวสุพรรรณมีไหมคับหรือ จะเป็น บางใหญ่หรือบางบัวทองก็ได้ครับเอาแบบดีๆเลยครับรบกวน พี่ๆๆเพื่อนช่วยแนะนำด้วยคับขอบคุนคับ:)

@rtheon 13-07-2008 09:55

น้องเติ้ลไปมิตติ๊งกับเขามาที่ถึงพริกถึงขิงเป็นไงบ้ างไม่เห็นโทรมาชวนเลยครับพี่น้องไม่งั้นจะได้ไปด้วย. ..
:emo_toon10:

@rtheon 13-07-2008 09:57

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suthape (152128 กระทู้)
ตอนนี่จะวางเครื่องคับอยากทราบราคาเครื่อง 2jz gteโบ นะคับราคาเท่าไรคับช่วยแนะนำด้วยคับแล้วจะติดแก๊สไม่ ทราบว่าควรติดแก๊สแบบไหนดีครับวิ่งทางไกลครับสุพรรณ-สุโขทัยผมเป็นคนสุพรรณคับร้านแถวสุพรรรณมีไหมคับหรือ จะเป็น บางใหญ่หรือบางบัวทองก็ได้ครับเอาแบบดีๆเลยครับรบกวน พี่ๆๆเพื่อนช่วยแนะนำด้วยคับขอบคุนคับ:)

ราคาเครื่องน่าจะ60000กว่าๆแล้วนะครับ....
ส่วนเรื่องแก๊สก็เอาแบบหัวฉีดใส่ตัวควบคุมการจ่ายแก๊ สไปด้วยนะครับจะได้เหียบกันไม่สะดุด
ที่ติดแถวๆบางใหญ่บางบัวทองก็เยอะดีนะครับ

suthape 13-07-2008 10:34

รบกวนช่วยตอบด้วยคับผมจะเอาเจ้าspotrider4*4วาง2jzgt eโบเท่าไรคับช่วยแนะนำร้านแถวสุพรร

ช่วแนะนำร้านหน่อยคับพอจะมีใครไปวางแถวนั้นมาบา งคับ เกียจะไช้เกีย 4*4ด้วยคับต้องทำยังไงบ้างคับอยากทราบว่ามีช่างเขาบอ กว่าเกีย สปอทไรเดอ ของผมเป็นตัว 5l ตัวที่ออกมาตัวแรกคับ เขาบอกว่าเกียมันเปาะจริงเปล่าครับ ถ้าเปลียนต้องเอาเกียของอะไรคับราคาเท่าไร ขอเป็นเกียธรรมดาเอา4*4ไว้ไช้งานด้วยคับรบกวนด้ วยคับ

@rtheon 13-07-2008 11:19

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suthape (152148 กระทู้)
ช่วแนะนำร้านหน่อยคับพอจะมีใครไปวางแถวนั้นมาบางคับ เกียจะไช้เกีย 4*4ด้วยคับต้องทำยังไงบ้างคับอยากทราบว่ามีช่างเขาบอ กว่าเกีย สปอทไรเดอ ของผมเป็นตัว 5l ตัวที่ออกมาตัวแรกคับ เขาบอกว่าเกียมันเปาะจริงเปล่าครับ ถ้าเปลียนต้องเอาเกียของอะไรคับราคาเท่าไร ขอเป็นเกียธรรมดาเอา4*4ไว้ไช้งานด้วยคับรบกวนด้วยคับ

มันก็ไม่มีอะไรมากนะครับถ้าอยากใช้เีกียร์เดิมก็หล่อ หัวหมูใหม่ก็ได้แล้วครับ
ส่วนช่างแนะนำไม่มีครับ(ลองหาตามเว็บดีกว่านะครับข้อ มูลเพียบแล้วลองตัดสินใจดูครับ)

ชัชชงค์ อริยวงศ์ 13-07-2008 14:55

ขอขอบคุณ คุณ wk7000 มากๆครับ

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 (151814 กระทู้)

ขอขอบคุณ คุณ wk7000 มากๆครับ

wk7000 14-07-2008 08:38

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suthape (152148 กระทู้)
ช่วแนะนำร้านหน่อยคับพอจะมีใครไปวางแถวนั้นมาบางคับ เกียจะไช้เกีย 4*4ด้วยคับต้องทำยังไงบ้างคับอยากทราบว่ามีช่างเขาบอ กว่าเกีย สปอทไรเดอ ของผมเป็นตัว 5l ตัวที่ออกมาตัวแรกคับ เขาบอกว่าเกียมันเปาะจริงเปล่าครับ ถ้าเปลียนต้องเอาเกียของอะไรคับราคาเท่าไร ขอเป็นเกียธรรมดาเอา4*4ไว้ไช้งานด้วยคับรบกวนด้วยคับ

ผมก็อยู่สุพรรณฯครับ แต่ผมไม่ได้วางเครื่องที่สุพรรณฯนะ ที่สุพรรณฯอู่ที่น่าจะวางได้เท่าที่รู้จัก อู่สุวรรณเซอร์วิส ช่างเจี๊ยบเป็นช่างศูนย์เบนซ์เก่าเบอร์โทร 081-3986592 วางเครื่องและติดแก๊สด้วย ล่าสุดเห็นวาง UZ พร้อมติดแก๊สให้ลูกค้าก็เรียบร้อยดีครับ

Thotsagan 14-07-2008 09:31

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ @rtheon (152129 กระทู้)
น้องเติ้ลไปมิตติ๊งกับเขามาที่ถึงพริกถึงขิงเป็นไงบ้ างไม่เห็นโทรมาชวนเลยครับพี่น้องไม่งั้นจะได้ไปด้วย. ..
:emo_toon10:

มะได้ไปอ่ะพี่ พอดีงานเข้า โคตรเซงเลย ไว้รอมิตติ้ง Sport Rider ทีเดียวเลยแล้วกันค้าบ เด๋ววันนั้นปิดเครื่องที่ใช้รับเบอร์ ลูกค้ามันซะเลย หุหุ ไม่งั้นเด๋วงานเข้าอีก เซง:emo_toon06: :confused:

Thotsagan 14-07-2008 09:34

อ้างถึง:

ของเติ้ลก็ เครื่องเดิม 5L เหมือนกันค้าบ ชนกับ 1 เจโบด้วย เหอๆ ก็ซัดมันส์ดีนะคับ ไหลทุกเกียร์เปลี่ยนหัวหมุ ฟลายวีล ใหม่ก็ใช้ได้แล้วคับ ขับแล้ว ลื่นปื๊ด ๆ:emo_toon24: :emo_toon24:

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 06:58