ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! Meeting gallery (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=10)
-   -   ชาวสมุทรปราการ เชิญทางนี้ครับ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=32292)

treng oun 09-10-2009 00:51

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HOT-BOY Club (416738 กระทู้)
โดนข่มขืนมาอะดิ
ตัวเขียวเลย

:redface: :redface: :redface:

:emo_toon24: :emo_toon24: :emo_toon24:

HOT-BOY Club 09-10-2009 11:39

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topphy (417012 กระทู้)
พี่ อาทร์ จ๋า

แมก แลกกันเลย ป่าว อะ

ผมจะได้ เอา ไป เข้าร้านทำสีไหม่

ร้านนี้เค้าใช้สีอย่างดี *ไพแลคจ้า*

ร้านผมเองพี่ หุหุ

ถ้าแลกก้อได้นะ
แต่ขอยางคืนได้ป่ะหล่ะ
พอดีเสียดายยางง่ะ
ถ้าเผื่อเอายางด้วย
คุนน้องก้อต้องเพิ่มตังค์ง่ะ
ไหวป่ะหล่ะ

:)

topphy 09-10-2009 13:01

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HOT-BOY Club (417334 กระทู้)
ถ้าแลกก้อได้นะ
แต่ขอยางคืนได้ป่ะหล่ะ
พอดีเสียดายยางง่ะ
ถ้าเผื่อเอายางด้วย
คุนน้องก้อต้องเพิ่มตังค์ง่ะ
ไหวป่ะหล่ะ

:)

เพิ่มเท่าไหร่ อะ ครับ คุน พี่ คับ:emo_toon10:

thugz 09-10-2009 13:04

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topphy (417012 กระทู้)
พี่ อาทร์ จ๋า

แมก แลกกันเลย ป่าว อะ

ผมจะได้ เอา ไป เข้าร้านทำสีไหม่

ร้านนี้เค้าใช้สีอย่างดี *ไพแลคจ้า*

ร้านผมเองพี่ หุหุ

รับทำสีรึป่าว อยุ่แถวไหนครับ ผมกะลังหาร้านทำสีแม๊กอยุ่ครับ อิอิ

:emo_toon07:

Ice Jojoba 09-10-2009 17:34

ร้านทำสีล้อ หรือ ซ่อม อยู่ตรงซอย หมู่บ้าน บางพลีนิเวศม์ ใกล้กับทางเข้าเชียงกงตรง ซอยมูลนิธิอ่ะคับ
เข้าไป 200 เมตรร้านอยู่ทางซ้าย แต่ก่อนร้านนี้จะอยู่ในเชียงกงนะ ถ้าจำไม่ผิด แล้วก็ย้ายมาอยู่ที่นี่แระ

topphy 09-10-2009 17:50

mvx

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ice Jojoba (417510 กระทู้)
ร้านทำสีล้อ หรือ ซ่อม อยู่ตรงซอย หมู่บ้าน บางพลีนิเวศม์ ใกล้กับทางเข้าเชียงกงตรง ซอยมูลนิธิอ่ะคับ
เข้าไป 200 เมตรร้านอยู่ทางซ้าย แต่ก่อนร้านนี้จะอยู่ในเชียงกงนะ ถ้าจำไม่ผิด แล้วก็ย้ายมาอยู่ที่นี่แระ

ร้านผม อยู่ แถว บางปูใหม่

ฝีมือ ล้วนๆ ไม่มีอุปกรณ์อะไรเลย ใช้มือ กด กระป๋องไพแลค ปืดดดด ๆๆๆๆๆๆ 55555+ เปลี่ยนสี ตามใจชอบ

:redface:

topphy 09-10-2009 17:52

ทอแ

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thugz (417387 กระทู้)
รับทำสีรึป่าว อยุ่แถวไหนครับ ผมกะลังหาร้านทำสีแม๊กอยุ่ครับ อิอิ

:emo_toon07:

กล้าไห้ทำเหรอ คับ :redface:

treng oun 09-10-2009 20:26

จาหล่อกันหญ่ายยยยยยยยแล้วนะ

soludeath 09-10-2009 21:20

เมื่อ 3JZ GTE VVT-i ปะทะบล๊อคคู่กัดฟ้าประทาน 13B FD3S 2-Roter Twin Turbo บนทางด่วน ก็ถึงคราวปิดตำนาน "แรงหน้าตั้ง" ......

:( เฮ้อ....The End

FTโอมม 09-10-2009 21:27

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ soludeath (417622 กระทู้)
เมื่อ 3JZ GTE VVT-i ปะทะบล๊อคคู่กัดฟ้าประทาน 13B FD3S 2-Roter Twin Turbo บนทางด่วน ก็ถึงคราวปิดตำนาน "แรงหน้าตั้ง" ......

:( เฮ้อ....The End

ทำไมนั้น ๆ

มาเล่าให้ฟังหน่อ ยๆ

:confused:

soludeath 09-10-2009 22:30

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FTโอมม (417624 กระทู้)
ทำไมนั้น ๆ

มาเล่าให้ฟังหน่อ ยๆ

:confused:

ครับพี่โอม :confused: คือเรื่องมีอยู่ว่าผมก็กำลังขับรถกลับจากส่งแฟนตามปร กติทุกวัน แต่พอขึ้นทางด่วนผมก้ได้พบกับสาวร่างเล็กรหัสตัวถังส ุด sexy FD3S สีเทาดำซึ่งเป็นรถในฝันของผมเลย( ที่ได้แค่ฝัน :( ) เลยดึ๊บๆเข้าไปหวังจะขอดูใกล้ๆ มือก็จับพวงมาลัย อีกมือก็เตรียมถ่ายรูปด้วยกล้องมือถือแต่น้องนางนั้น เล่นตัว ฟ๊อดหนีไปซะงั้นผมเลยกดตาม ทำไปทำมาไหงมันกลายเป็นการเล่นกันไปซะได้ก็ไม่รู้ :( พอถึงช่วงลอยลำ ก็ทิ้งกันอยู่ประมาณ 2 ช่วง 18 ล้อ และค่อยๆเหยิบเข้าไปเรื่อยๆ พออยู่ในระยะหวังผล (ประมาณ 6-7 เมตร) เอาเว้ยจะแซงได้แว๊ว!!! ทันใดนั้น ก็มีแสงไฟสีฟ้าอ่อนพุ่งออกมาจากท้ายรถคันงาม พร้อมอาการล้อฟรีที่ความเร็ว 200+ ( คิดในใจโอ้แม่จ้าวตูโดนของแข็งแล้ว :( ) พร้อมกับลอยลำลิ่วทิ้งไป 3-4 ช่วงรถ 18 ล้อ และทิ้งห่างออกไปเรื่อยๆ ( เหลือบไปดู OBD ความเร็วเราอยู่ 247 km/h (แล้ว FD มันวิ่งเท่าไหร่ฟะนั่น!!! ) ในระหว่างที่คิดอยู่นั้น รถก็เกิดอาการสะดุดตึ้บ เข็มวัดรอบตกลงมาที่ 0 RPM รถกระตุกล้อตาย ( เหมือนเชนเกียร ) ก่อนจะเริ่มหนืดความเร็วตกลงเรื่อยๆ และเร่งรอบ RPM ไม่ขึ้น แต่รถไม่ดับ!!! พยายามประคองรถเข้าข้างทาง พอจอดได้ที่มันก็กระตุกดับไปและสตาร์ทไม่ติด ได้แต่ แอ๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆ :( พอดีประคองจอดตรงกับตู้ส้ม SOS ทางด่วน เลยลงไปกดปุ่มเพื่อรอติดต่อเจ้าหน้าที่ แต่รอจนมันตัดไม่มีคนรับซักกะคน :( เลยโทรใช้บริการรถลาก ลากไปอู่เรียบร้อย.... ระหว่างโดยสารรถลากไปยังอู่ก็คิดทบทวนว่ารถตูเป็นอะไ รหว่า และแล้วก็มานึกขึ้นได้ว่า "ตาย_่า ซัดเพลินไม่ได้สับเป็นน้ำมัน" ล่อแก๊สเพียวๆเลย :( ......

FTโอมม 09-10-2009 22:43

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ soludeath (417659 กระทู้)
ครับพี่โอม :confused: คือเรื่องมีอยู่ว่าผมก็กำลังขับรถกลับจากส่งแฟนตามปร กติทุกวัน แต่พอขึ้นทางด่วนผมก้ได้พบกับสาวร่างเล็กรหัสตัวถังส ุด sexy FD3S สีเทาดำซึ่งเป็นรถในฝันของผมเลย( ที่ได้แค่ฝัน :( ) เลยดึ๊บๆเข้าไปหวังจะขอดูใกล้ๆ มือก็จับพวงมาลัย อีกมือก็เตรียมถ่ายรูปด้วยกล้องมือถือแต่น้องนางนั้น เล่นตัว ฟ๊อดหนีไปซะงั้นผมเลยกดตาม ทำไปทำมาไหงมันกลายเป็นการเล่นกันไปซะได้ก็ไม่รู้ :( พอถึงช่วงลอยลำ ก็ทิ้งกันอยู่ประมาณ 2 ช่วง 18 ล้อ และค่อยๆเหยิบเข้าไปเรื่อยๆ พออยู่ในระยะหวังผล (ประมาณ 6-7 เมตร) เอาเว้ยจะแซงได้แว๊ว!!! ทันใดนั้น ก็มีแสงไฟสีฟ้าอ่อนพุ่งออกมาจากท้ายรถคันงาม พร้อมอาการล้อฟรีที่ความเร็ว 200+ ( คิดในใจโอ้แม่จ้าวตูโดนของแข็งแล้ว :( ) พร้อมกับลอยลำลิ่วทิ้งไป 3-4 ช่วงรถ 18 ล้อ และทิ้งห่างออกไปเรื่อยๆ ( เหลือบไปดู OBD ความเร็วเราอยู่ 247 km/h (แล้ว FD มันวิ่งเท่าไหร่ฟะนั่น!!! ) ในระหว่างที่คิดอยู่นั้น รถก็เกิดอาการสะดุดตึ้บ เข็มวัดรอบตกลงมาที่ 0 RPM รถกระตุกล้อตาย ( เหมือนเชนเกียร ) ก่อนจะเริ่มหนืดความเร็วตกลงเรื่อยๆ และเร่งรอบ RPM ไม่ขึ้น แต่รถไม่ดับ!!! พยายามประคองรถเข้าข้างทาง พอจอดได้ที่มันก็กระตุกดับไปและสตาร์ทไม่ติด ได้แต่ แอ๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆ :( พอดีประคองจอดตรงกับตู้ส้ม SOS ทางด่วน เลยลงไปกดปุ่มเพื่อรอติดต่อเจ้าหน้าที่ แต่รอจนมันตัดไม่มีคนรับซักกะคน :( เลยโทรใช้บริการรถลาก ลากไปอู่เรียบร้อย.... ระหว่างโดยสารรถลากไปยังอู่ก็คิดทบทวนว่ารถตูเป็นอะไ รหว่า และแล้วก็มานึกขึ้นได้ว่า "ตาย_่า ซัดเพลินไม่ได้สับเป็นน้ำมัน" ล่อแก๊สเพียวๆเลย :( ......

ง่าา าๆๆๆ ๆ

เสี ยยใจด้วยยยย

เอฟดี มี นอ สสสสสส

ขอให้หา ยรถหา ยไวๆ

ือิอิ แรงได้ใจน่ะเราเนี้ ยย

:emo_toon08:

soludeath 09-10-2009 22:49

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FTโอมม (417668 กระทู้)
ง่าา าๆๆๆ ๆ

เสี ยยใจด้วยยยย

เอฟดี มี นอ สสสสสส

ขอให้หา ยรถหา ยไวๆ

ือิอิ แรงได้ใจน่ะเราเนี้ ยย

:emo_toon08:

welcome ขอบคุณครับพี่ ยังไม่รู้เลยครับว่าอาการเป็นอะไรบ้างเพราะดึกแล้วตอ นที่ไปถึงอู่ก็ 2 ทุ่มกว่าๆเอารถเก็บก็แยกย้ายกันกลับบ้าน แต่ที่ผมเดาๆเอาใว้ก็คงจะ "ใส้สุก" หรือไม่ก็มีอะไรละลายอ่ะครับ
:confused: :confused: :confused:

Redwater 10-10-2009 00:27

แวะมาเยี่ยมคร๊าบบ:?

FTโอมม 10-10-2009 01:37

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ soludeath (417674 กระทู้)
welcome ขอบคุณครับพี่ ยังไม่รู้เลยครับว่าอาการเป็นอะไรบ้างเพราะดึกแล้วตอ นที่ไปถึงอู่ก็ 2 ทุ่มกว่าๆเอารถเก็บก็แยกย้ายกันกลับบ้าน แต่ที่ผมเดาๆเอาใว้ก็คงจะ "ใส้สุก" หรือไม่ก็มีอะไรละลายอ่ะครับ
:confused: :confused: :confused:

ยังไงเปนไงรายผลด้ว วยยน้า

เด๊ววจะมารอดู

ฝันนดี

topphy 10-10-2009 04:11

ขอไห้ หายไวๆ นะ ฟอดร์หน้าตั้ง:?

HOT-BOY Club 10-10-2009 08:48

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ soludeath (417659 กระทู้)

อีกแล้วเหรอพี่อ้น
พังอีกแล้วเหรอ
มันเปงไงแน่เนี่ย
รอบนี้อาการแย่เลยป่าว

soludeath 10-10-2009 09:13

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HOT-BOY Club (417782 กระทู้)
อีกแล้วเหรอพี่อ้น
พังอีกแล้วเหรอ
มันเปงไงแน่เนี่ย
รอบนี้อาการแย่เลยป่าว

:( เมื่อเช้าโทรไปถาม เค้าว่าอินเตอร์แตกครับ เปลี่ยนอินเตอร์อยู่ เค้าว่าเดี๋ยวสายๆก็คงเสร็จแล้วครับ ดีที่ไม่เป็นไรมาก นอนไม่หลับเลยครับเมื่อคืนคิดว่าท่อนล่างตูลาโลกแน่แ ล้ว....
:( :( :(

ขอบคุณทุกคนมากครับที่เป็นห่วง
welcome

Ice Jojoba 10-10-2009 11:12

สู้ๆ คับ เอาใจช่วย

Ice Jojoba 10-10-2009 11:15

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topphy (417520 กระทู้)
ร้านผม อยู่ แถว บางปูใหม่

ฝีมือ ล้วนๆ ไม่มีอุปกรณ์อะไรเลย ใช้มือ กด กระป๋องไพแลค ปืดดดด ๆๆๆๆๆๆ 55555+ เปลี่ยนสี ตามใจชอบ

:redface:

เปิดเป็นร้านหรอคับ หรือว่าทำตอนว่างๆ แล้วรับซ่อมด้วยอ่ะป่าว

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 08:12