ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! Meeting gallery (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=10)
-   -   ชาวสมุทรปราการ เชิญทางนี้ครับ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=32292)

treng oun 21-08-2009 03:02

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artyoyo (385037 กระทู้)
เยอะ มันก็เยอะอยู่

แต่ที่เยอะกว่าเงินคือ อารมณ์+ความรู้สึกที่มัน....

เผลอๆ ถ้าไม่รู้นี่ มีเกลียดj ไปเลยนะนั้น

ทำไปได้ ไม่สมควรเป็นอู่เลย -*-

อู่เดียวกะที่ผมว่างมาป่าวว่ะเนี่ย ชักเสียวๆ:emo_toon02: :emo_toon02:

soludeath 21-08-2009 10:15

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topphy (385057 กระทู้)
พี่อ้นนนนน

หาอู่ไห้พี่อาทร์หน่อย คร๊าปปปปปปปปปปปปป

อู่ ช่างโก้ พอได้ ป่าวววววววววววววววววววววววววววววว

งาน เนียนๆๆๆๆ อะ:)

:( น่าจะอู่เดียวกันครับ เหมือนๆจะเคยเห็นรถพี่เค้าไปทำอยู่เมื่อไม่นานมานี้

ปล.เดี๋ยวรถผมเสร็จแล้วจะถ่ายวิธีการถอดให้ดูนะท๊อป ตอนนี้ 3 คันอยู่อู่หมดเลย ฟอร์ดเอาไปเปลี่ยนเครื่อง
A31กับฟอร์จูน เอาไปสลับเกียร์กัน เกียร์ธรรมดากับออโต้
ตอนนี้นั่งรถตู้ กับมอไซด์วิน :( :( :( ฮือๆๆๆ :confused:

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ treng oun (384869 กระทู้)
ลูกปืนพูเล่หน้าเครื่องแตกเซ้งไปโดนอีกแล้วกรู วันนี้ :( :(

:( :( :( แป่ว~ เหมือนผมเลยครับพักนี้มีแต่เรื่องให้เสียเงิน...

treng oun 21-08-2009 22:50

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ soludeath (385247 กระทู้)
:( น่าจะอู่เดียวกันครับ เหมือนๆจะเคยเห็นรถพี่เค้าไปทำอยู่เมื่อไม่นานมานี้

ปล.เดี๋ยวรถผมเสร็จแล้วจะถ่ายวิธีการถอดให้ดูนะท๊อป ตอนนี้ 3 คันอยู่อู่หมดเลย ฟอร์ดเอาไปเปลี่ยนเครื่อง
A31กับฟอร์จูน เอาไปสลับเกียร์กัน เกียร์ธรรมดากับออโต้
ตอนนี้นั่งรถตู้ กับมอไซด์วิน :( :( :( ฮือๆๆๆ :confused:

:( :( :( แป่ว~ เหมือนผมเลยครับพักนี้มีแต่เรื่องให้เสียเงิน...

รถไงคับ แต่ไงก็รักมันนะน้องเทา

thugz 21-08-2009 23:01

...

แถวปากน้ำมีอู่รับติดแก๊ส แนะนำบ้างมั๊ยครับ

:emo_toon08: :emo_toon08:

nay_sun 22-08-2009 07:08

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thugz (385685 กระทู้)
แถวปากน้ำมีอู่รับติดแก๊ส แนะนำบ้างมั๊ยครับ

มีใครรู้บ้าง
:? :? :?

artyoyo 22-08-2009 23:03

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topphy (385059 กระทู้)
พี่ อาทร์ ที่บอก ตรง 3 แยก ป้อมตำรวจแพรกษาไหม่ นี่ ตรงไหนอ่าครับ

แต่เท่าที่รุ้มา ร้านตรง เกือบถึง คอสะพาน 3 แยก ป้อมตำรวจคลองเก้า เค้าว่าเนียน

แต่ อาจจะแพง หน่อย นานหน่อย เพราะลูกค้าเยอะ

(ที่เดียวกันปะหว่า ถ้าที่เดียวกับที่พี่ว่าก็ ขออภัย:) )

เหอๆ น่าจะที่เดียวกันนะครับ ก่อนถึงคอสะพานนะครับ ก่อนถึง 7-11 ตรงตลาดนะครับ

อันนี้ผมก็สงสัยอ่ะว่าทำไมเป็นแบบนั้น เห็นรถเข้าเยอะทุกวันเลย แต่ทำรถผมไม่ได้เรื่องเอาซะเลย

และที่สำคัญ ช่างจากอู่นั้นหรือเจ้าของก็ม่ะรู้บอกแม่ผมว่า เวลาสตาร์ทเครื่อง ต้องเร่งเบิ้ลเครื่องแบบสุดๆ ก่อนทุกครั้งเวลาสตาร์ท !!!? (ทำไมต้องทำอย่างงั้นอ่ะ ?)

แล้วกินแก๊สมาก แถมกินน้ำมันอีกทั้งๆที่วิ่งแก๊ส เค้าบอกว่าเรื่องปกติ !!!!?

แล้วอะไรอีกก็ม่ะรู้ ผมเลยสงสัยว่าทำไมหนอ ทำไม!!!! ทั้งๆที่อยู่ใกล้บ้านแท้ๆ ทำให้มันดีไม่ได้หรือ

ทำไมต้องทำแบบ เอาแค่ขับได้พอ ที่เหลือ เป็นอะไรก็ช่างมัน!!!

เฮ่อออออ อู่นั้นอาจจะหมั่นใส่พี่เขยผมก็ได้ เพราะเค้าปากไม่ค่อยดี แต่ที่รู้ๆคือ เน่าเอาเรื่อง!!!

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topphy (385057 กระทู้)
พี่อ้นนนนน

หาอู่ไห้พี่อาทร์หน่อย คร๊าปปปปปปปปปปปปป

อู่ ช่างโก้ พอได้ ป่าวววววววววววววววววววววววววววววว

งาน เนียนๆๆๆๆ อะ:)

ช่างโก้....ที่ไหนเหรอครับ อยู่ตรงไหนหรอครับผม :)

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thugz (385685 กระทู้)

อยากหาดีๆเหมือนกันครับ แต่ยังไม่เจอเลย แถมไม่กล้าเสี่ยง :(

ที่จริงปากน้ำ คนขับ TAXI หรือ คนใช้แก๊ก็เยอะนะครับ ทำไมถึงหาอู่ดีๆลงไม่ได้

ไม่เข้าใจอ่า......:(

////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

ขอบคุณทุกๆท่านครับ ที่แนะนำกับแสดงความเห็นครับ ตอนนี้ได้ลองของใหม่และ

ตอนนี้เอารถไปที่อู่ ที่ๆแฟนเพื่อนผมเอารถไปทำมา กำลังเครียอยู่ว่่าจะเท่าไหร่ และเป็นยังไง

เหอๆ ๆ

อู่ตรงซอยข้างๆ NOVOTEL ศรีนคลิน นะครับ

ต้องลองเสี่ยงและแฮะ ถ้าไม่ดีอีกคงทำใจและเลิกทำมันและ หารถใช้เครื่องเดิมๆไป

soludeath 23-08-2009 10:34

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artyoyo (386171 กระทู้)
เหอๆ น่าจะที่เดียวกันนะครับ ก่อนถึงคอสะพานนะครับ ก่อนถึง 7-11 ตรงตลาดนะครับ

อันนี้ผมก็สงสัยอ่ะว่าทำไมเป็นแบบนั้น เห็นรถเข้าเยอะทุกวันเลย แต่ทำรถผมไม่ได้เรื่องเอาซะเลย

และที่สำคัญ ช่างจากอู่นั้นหรือเจ้าของก็ม่ะรู้บอกแม่ผมว่า เวลาสตาร์ทเครื่อง ต้องเร่งเบิ้ลเครื่องแบบสุดๆ ก่อนทุกครั้งเวลาสตาร์ท !!!? (ทำไมต้องทำอย่างงั้นอ่ะ ?)

แล้วกินแก๊สมาก แถมกินน้ำมันอีกทั้งๆที่วิ่งแก๊ส เค้าบอกว่าเรื่องปกติ !!!!?

แล้วอะไรอีกก็ม่ะรู้ ผมเลยสงสัยว่าทำไมหนอ ทำไม!!!! ทั้งๆที่อยู่ใกล้บ้านแท้ๆ ทำให้มันดีไม่ได้หรือ

ทำไมต้องทำแบบ เอาแค่ขับได้พอ ที่เหลือ เป็นอะไรก็ช่างมัน!!!

เฮ่อออออ อู่นั้นอาจจะหมั่นใส่พี่เขยผมก็ได้ เพราะเค้าปากไม่ค่อยดี แต่ที่รู้ๆคือ เน่าเอาเรื่อง!!!

ช่างโก้....ที่ไหนเหรอครับ อยู่ตรงไหนหรอครับผม :)

อยากหาดีๆเหมือนกันครับ แต่ยังไม่เจอเลย แถมไม่กล้าเสี่ยง :(

ที่จริงปากน้ำ คนขับ TAXI หรือ คนใช้แก๊ก็เยอะนะครับ ทำไมถึงหาอู่ดีๆลงไม่ได้

ไม่เข้าใจอ่า......:(

////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

ขอบคุณทุกๆท่านครับ ที่แนะนำกับแสดงความเห็นครับ ตอนนี้ได้ลองของใหม่และ

ตอนนี้เอารถไปที่อู่ ที่ๆแฟนเพื่อนผมเอารถไปทำมา กำลังเครียอยู่ว่่าจะเท่าไหร่ และเป็นยังไง

เหอๆ ๆ

อู่ตรงซอยข้างๆ NOVOTEL ศรีนคลิน นะครับ

ต้องลองเสี่ยงและแฮะ ถ้าไม่ดีอีกคงทำใจและเลิกทำมันและ หารถใช้เครื่องเดิมๆไป

ถ้างั้นก็คนละที่แล้วครับ พอดีร้านนี้อยู่ข้างวัดครับไม่ใช่ฝั่ง 7/11 :(
ร้านนี้จะอยู่เลยวัดมาหน่อยครับ (จากสามแยกแพรกษา) ย้ายมาจากเชียงกงซอย 5 (ปากซอย) วางแต่ J อย่างเดียวครับ ถ้าเข้าไปที่ร้านก็ว่า อ้นแนะนำมา จะได้หัวไม่แบะครับ :redface:

แปะเว็บครับ : http://www.buntaweeservice.com/

aom8817 23-08-2009 16:48

แจ้งข่าว ล่าสุดน้องปูน สมาชิกคลับ เจแซด ยางแตกอยู่แถวๆทางลงทางด่วนบางนาคร๊าบบบ
ผมได้ขออนุญาตินำเบอร์สมาชิกโซนบางนาให้น้องเค้าไปนะ ครับ

ขออภัยที่ล่วงเกิน
ออม

soludeath 24-08-2009 20:22

:confused: :confused: :confused:

treng oun 25-08-2009 21:08

แล้วน้าออมให้เบอร์ใครไปล่ะเนี่ย :emo_toon03:

soludeath 27-08-2009 09:04

:confused: กระทู้เงี๊ยบเงียบ

เจนนี่ 27-08-2009 09:21

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ soludeath (388718 กระทู้)
:confused: กระทู้เงี๊ยบเงียบ

มาช่วย ดัน ..... อึบ ...อึบ

ohho108 27-08-2009 12:55

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เจนนี่ (388736 กระทู้)
มาช่วย ดัน ..... อึบ ...อึบ

ชอบดันหรอจ๊ะ....:emo_toon11:

HOT-BOY Club 27-08-2009 18:35

กลับมาแล้วคับหลังจากหายหน้าหายตูดไปหลายวัน
นี่ก้อใกล้สิ้นจัยแล้ว เฮ้ยสิ้นเดือนดิ
เหล้ายังเหลือ
สมาชิกท่านใดว่างช่วยระบุวันด้วยจร้า อยากมาววว
รอบนี้ขอร้องนะคับ
ประธาน เก๋ และคุนน้องท๊อปนะคับ มาเช็กชื่อด้วยนะคับ
ท่านใดสนใจช่วยโหวตเวลาและวันที่ด้วยนะฮะ

:) :)

treng oun 30-08-2009 18:20

หายไปนานเหมือนกานคอมโดนยึไปแล้วเลยไม่ค่อยได้เล่นอ่ ะ :emo_toon06: :emo_toon06:

aom8817 30-08-2009 21:56

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ soludeath (387281 กระทู้)
:confused: :confused: :confused:

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ treng oun (387905 กระทู้)
แล้วน้าออมให้เบอร์ใครไปล่ะเนี่ย :emo_toon03:

ก็พี่ 2คนนั้นหล่ะ อิอิ แต่ เผอิน น้องเค้าได้รับการช่วยเหลือจากเจ้าหน้าที่ทางด่วนครั บ ลากมาที่ร้านยางเลยรอดไป
ขอบคุณครับ

soludeath 01-09-2009 09:23

:emo_toon08: :emo_toon08: :emo_toon08:

topphy 01-09-2009 20:41

คอมเน่าไปนานครับผม

ตอนี้ก็พอไห้คอมมันเข้าเวปได้ก็พอคับ

หุหุ

คิดถึง คลับมากมาย ^^

ตกลงพี่อาทร์ไปอู๋ช่างโก้โลดครับ (บุญทวี)

ยังงัยก็ติดต่อพี่ อ้นเลยหุหุ

ของเค้าดีจิง

soludeath 02-09-2009 10:08

:redface: อัพค๊าบ

ปล.พึ่งจะต้นเดือน แต่ทำไมเหมือนๆจะมีกินไม่ถึงสิ้นเดือนแล้วฟะ :( :( :(

topphy 02-09-2009 13:03

อัฟ โย่ว:redface:

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 17:21