ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! Meeting gallery (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=10)
-   -   ชาวสมุทรปราการ เชิญทางนี้ครับ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=32292)

treng oun 14-08-2009 22:49

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HOT-BOY Club (381055 กระทู้)
รบกวนเอาบัตรเหล้ามาให้ด้วยนะเจ้าคะ
:) :)

บัตรเหล้าไรอ่ะน้อง งงว่ะ :emo_toon06: :emo_toon06:

topphy 16-08-2009 01:50

ทอป

หวัดดีครับ

Aunt_JZ 16-08-2009 12:20

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้กำลังทำระบบระบายความร้อนใหม่อยู่
อยากไปมีตติ้งเหมือนกันครับ ใกล้บ้านดี :)

sacorn 17-08-2009 09:55

มีญาตอยู่อุทัยธานีรึครับ ผมก็อยู่อุทัย แต่มีญาติอยู่สมุทรเจดีย์

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topphy (379927 กระทู้)
หวัดดีครับ พี่ๆ

พอดีเมื่อวันอังคาร ตาของผม(พ่อของแม่)ป่วยหนัก

เป็นโรค ชรา ผมเลยพาแม่ไปที่ จ.อุทัย

ไปถึงก็ไปดูตา แล้วก็นอน

มาวันพุทธ ผมก็มาดูตา แปปนึง แกก็นอนอยู่ที่ประจำเค้า

ประมาน เที่ยง ผมก็พาเพื่อนๆที่มากับผมด้วย ไปเที่ยวน้ำตกครายร้อน

พวกผมเลิกเล่นน้ำตอน 5โมง กลับมาถึงบ้านที่นั่น ตอน 6โมงกว่าๆ

ผมตกใจ ทำมัยเต้นผ้าไบมาตั้งอะไรหน้าบ้านตากุหว่า มีงานอะไร ผม งง ตอนออกไปไม่มีไรนี่หว่า

พอผมเดินเข้าไปในบ้าน ตาผมหายไปไหน ที่นอนของตาพับเก็บหมด

ผมมองไปทางขวา เห็นดอกไม้ เห็นธูป เห็นเทียน วางอยู่หน้า กล่องไม้สี่เหลียม ยาวประมาน 2เมตร

มีไฟกระพริบ ประดับอยู่บนกล่อง

แม่บอกตาไปตอน บ่าย3

แต่ผมต้องกลับบ้านวันนี้ เพราะต้องเรียน

ช่วงนี้นี้อาจจะไม่ค่อยเข้าเวปซักเท่าไหร่นะครับ

ชวิตช่วงนี้มีแต่เรื่องไห้เครียต

ขอโทษพี่ๆทุกคนด้วยนะคับ ที่ผมอาจจะห่างเหินคลับเราไป

ขอบคุณพี่ๆ ที่ยังคอยดูแลกระทู้นี้ต่อ

ที่สำคัญ แนวหน้า อย่าลืมหาเหยื่อ มาเพิ่มเยอะๆนะครับ หุหุ

สนใจเครื่อง2เจที่ประกาศขายอยู่แต่อยากทราบสภาพเครื่ องว่าเป็นไง รถผมก็ไมตี้ สีนำเงิน

treng oun 17-08-2009 22:12

สงสัยงานจะยุ่งหายกันไปหมดเลย :rolleyes: :rolleyes:

soludeath 18-08-2009 08:42

:emo_toon06: วันๆอยู่แต่ที่อู่ครับพี่เติ้ง ตัวนี้มันมีปัญหาเยอะจริงๆ...ว่าจะกลับไปเล่น 3j vvt-i เหมือนเดิมแล้ว เข็ดจริงๆ 2j :( ยิ่งทำยิ่งลงทะเล... เมื่อวันอาทิตย์ก็ไปตายอยู่พัทยา ( ขับไปสไลด์กลับ...:confused: ) ตอนนี้นอนซมอยู่ในอู่เส้นคลองขุดครับ เดี๋ยวสายๆต้องไปช่วยเค้าทำอีกแล้ว

:( :( :(

treng oun 18-08-2009 21:27

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ soludeath (383139 กระทู้)
:emo_toon06: วันๆอยู่แต่ที่อู่ครับพี่เติ้ง ตัวนี้มันมีปัญหาเยอะจริงๆ...ว่าจะกลับไปเล่น 3j vvt-i เหมือนเดิมแล้ว เข็ดจริงๆ 2j :( ยิ่งทำยิ่งลงทะเล... เมื่อวันอาทิตย์ก็ไปตายอยู่พัทยา ( ขับไปสไลด์กลับ...:confused: ) ตอนนี้นอนซมอยู่ในอู่เส้นคลองขุดครับ เดี๋ยวสายๆต้องไปช่วยเค้าทำอีกแล้ว

เอาใจช่วยหายไว้ๆครับ วันนี้ก็ทำรถทั้งวันเหมือนกันตั้งแต่เช้าเปลี่ยนบูชย างกะอัดลูกหมากใหม่หมด รู้สึกเหมือนได้รถใหม่เลยครับ

ปล. บอสัดอ้นใช่ที่อยู่ซอยธนาคารไทยพาณิชย์ โรงงานสีน้ำเงินข้างโรงทอผ้าป่ะครับ :emo_toon24: :emo_toon24:

soludeath 19-08-2009 05:42

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ treng oun (383661 กระทู้)
เอาใจช่วยหายไว้ๆครับ วันนี้ก็ทำรถทั้งวันเหมือนกันตั้งแต่เช้าเปลี่ยนบูชย างกะอัดลูกหมากใหม่หมด รู้สึกเหมือนได้รถใหม่เลยครับ

ปล. บอสัดอ้นใช่ที่อยู่ซอยธนาคารไทยพาณิชย์ โรงงานสีน้ำเงินข้างโรงทอผ้าป่ะครับ :emo_toon24: :emo_toon24:

:) ใช่ครับพี่เติ้ง โดนเจอตัวแล้ว จะโดนดักตีหัวไหมนิ!!! :redface:

topphy 19-08-2009 21:53

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sacorn (382501 กระทู้)
สนใจเครื่อง2เจที่ประกาศขายอยู่แต่อยากทราบสภาพเครื่ องว่าเป็นไง รถผมก็ไมตี้ สีนำเงิน

มีคนเอาไปแล้วครับผม

แต่ถ้าไห้จัดหา ไหม่ ก็ได้ครับ แต่ราคาไม่เหมือนเดิม เพราะ อันนั้นถูกมาก

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ soludeath (383139 กระทู้)

รถมัน แรง อะนะ ก็เงี่ยแหละ พี่ อ้น

แต่ พี่อ้นครับ วันนี้ผมเปิด เครื่อง ดู อยากยิงทรายมากมาย แต่จะถอดยังงัย T_T :emo_toon05:

treng oun 20-08-2009 00:06

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ soludeath (383806 กระทู้)
:) ใช่ครับพี่เติ้ง โดนเจอตัวแล้ว จะโดนดักตีหัวไหมนิ!!! :redface:

อิอิ เจอรังแล้วววววววววววว :emo_toon24: :emo_toon24:

artyoyo 20-08-2009 01:45

ขอสอบถามชาวสมุทรปราการทุกๆท่านครับว่า

มีร้านหรืออู่ไหนซ่อมเครื่อง หรือ วางเครื่องเจแบบเนียนๆบ้างนะครับ

พอดีเมื่อกี้รถอีซูซุบ้านผมไฟไหม้ไปนะครับ ต้องการหาช่างด่วนๆเลย

เพราะรถใช้งานนะครับ ผมรู้ก็แค่ ที่ร้านพี่ตุ้มพระราม9 หรือไม่ก็ ร้านพี่เคคลองสาม เองนะครับ

มันไกลไปอ่ะ อยากได้ใกล้ๆนะครับ เพราะเผื่อมีปัญหา หรือเสียหายจะได้เข้าไปซ่อมง่ายๆหน่อยไม่ต้่องไปไกลน ะครับ

แถวนี้เห็นหลายร้าน แต่รู้สึกจะฟันผมแบะมาหลายและ

ร้านที่ไม่เอาเลยคือ ร้านที่อยู่ตรงเกือบคอสะพาน 3 แยกป้อมตำรวจตรงแพรกษาใหม่

อีกร้านคือตรงถนนศรีนคลินซอยใกล้ๆปั้มปิโตรนัส (ที่นี้ขอบอกว่าห่วยโคตรๆ ๆๆๆๆๆๆๆ พ่อเลย)

มีที่ไหนนอกจากนี้ไม้ครับ

ขอบคุณมากครับผม

soludeath 20-08-2009 09:29

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topphy (384339 กระทู้)
พี่อ้นครับ วันนี้ผมเปิด เครื่อง ดู อยากยิงทรายมากมาย แต่จะถอดยังงัย T_T :emo_toon05:

:( แป่ว~ เดี๋ยวผมลงวิธีการถอดให้ครับท๊อป :redface: ยิงแล้วหล่อนะเออ!!!

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ treng oun (384409 กระทู้)
อิอิ เจอรังแล้วววววววววววว :emo_toon24: :emo_toon24:

:redface: :redface: :redface:

เจนนี่ 20-08-2009 09:33

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ soludeath (384550 กระทู้)
:( แป่ว~ เดี๋ยวผมลงวิธีการถอดให้ครับท๊อป :redface: ยิงแล้วหล่อนะเออ!!!

:redface: :redface: :redface:

มาช่วยอัพอะค่ะ

treng oun 20-08-2009 20:12

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artyoyo (384437 กระทู้)
ขอสอบถามชาวสมุทรปราการทุกๆท่านครับว่า

มีร้านหรืออู่ไหนซ่อมเครื่อง หรือ วางเครื่องเจแบบเนียนๆบ้างนะครับ

พอดีเมื่อกี้รถอีซูซุบ้านผมไฟไหม้ไปนะครับ ต้องการหาช่างด่วนๆเลย

เพราะรถใช้งานนะครับ ผมรู้ก็แค่ ที่ร้านพี่ตุ้มพระราม9 หรือไม่ก็ ร้านพี่เคคลองสาม เองนะครับ

มันไกลไปอ่ะ อยากได้ใกล้ๆนะครับ เพราะเผื่อมีปัญหา หรือเสียหายจะได้เข้าไปซ่อมง่ายๆหน่อยไม่ต้่องไปไกลน ะครับ

แถวนี้เห็นหลายร้าน แต่รู้สึกจะฟันผมแบะมาหลายและ

ร้านที่ไม่เอาเลยคือ ร้านที่อยู่ตรงเกือบคอสะพาน 3 แยกป้อมตำรวจตรงแพรกษาใหม่

อีกร้านคือตรงถนนศรีนคลินซอยใกล้ๆปั้มปิโตรนัส (ที่นี้ขอบอกว่าห่วยโคตรๆ ๆๆๆๆๆๆๆ พ่อเลย)

ที่ว่าใกล้ปั๊มปิโตนัสนี่ใช่ในซอยครีด่าน9ป่ะครับ :rolleyes: :rolleyes:

พี่เอไป/ไหนมาแนะนำอู่หน่อยดิพี่เห็นว่าดี

treng oun 20-08-2009 20:13

ลูกปืนพูเล่หน้าเครื่องแตกเซ้งไปโดนอีกแล้วกรู วันนี้ :( :(

artyoyo 20-08-2009 20:49

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ treng oun (384868 กระทู้)
ที่ว่าใกล้ปั๊มปิโตนัสนี่ใช่ในซอยครีด่าน9ป่ะครับ :rolleyes: :rolleyes:

พี่เอไป/ไหนมาแนะนำอู่หน่อยดิพี่เห็นว่าดี

ผมจำซอยไม่ได้ แต่อยู่ใกล้ๆตรงนั้นนะครับ เฮ่ออออ

ไม่อยากนึกถึง :(

treng oun 20-08-2009 22:29

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artyoyo (384892 กระทู้)
ผมจำซอยไม่ได้ แต่อยู่ใกล้ๆตรงนั้นนะครับ เฮ่ออออ

ไม่อยากนึกถึง :(

สงสัยโดนไปเยอะซิครับ :rolleyes: :rolleyes:

artyoyo 21-08-2009 00:46

เยอะ มันก็เยอะอยู่

แต่ที่เยอะกว่าเงินคือ อารมณ์+ความรู้สึกที่มัน....

เผลอๆ ถ้าไม่รู้นี่ มีเกลียดj ไปเลยนะนั้น

ทำไปได้ ไม่สมควรเป็นอู่เลย -*-

topphy 21-08-2009 01:29

พี่อ้นนนนน

หาอู่ไห้พี่อาทร์หน่อย คร๊าปปปปปปปปปปปปป

อู่ ช่างโก้ พอได้ ป่าวววววววววววววววววววววววววววววว

งาน เนียนๆๆๆๆ อะ:)

topphy 21-08-2009 01:32

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artyoyo (384437 กระทู้)

พี่ อาทร์ ที่บอก ตรง 3 แยก ป้อมตำรวจแพรกษาไหม่ นี่ ตรงไหนอ่าครับ

แต่เท่าที่รุ้มา ร้านตรง เกือบถึง คอสะพาน 3 แยก ป้อมตำรวจคลองเก้า เค้าว่าเนียน

แต่ อาจจะแพง หน่อย นานหน่อย เพราะลูกค้าเยอะ

(ที่เดียวกันปะหว่า ถ้าที่เดียวกับที่พี่ว่าก็ ขออภัย:) )

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 15:10